สาย 11
ประเวศ - มาบุญครอง Prawet - MBK Center
ขสมก BMTA
รถบัสขสมก BMTA 11 เส้นทาง ตารางวิ่งรถและป้ายต่างๆ (อัปเดตแล้ว)
11 รถบัส (สนามกีฬาแห่งชาติ Maboonkrong) มี 51 จุดจอด ที่ออกจาก แยกประเวศ ขาเข้าเมือง Prawet และสิ้นสุดที่ สนามกีฬาแห่งชาติ National Stadium
เลือก 11 รถบัส จุดจอด ใดๆ ที่ด้านล่างนี้เพื่อค้นหาตารางอัพเดตเวลาจริงและดูเส้นทางบนแผนที่
วิธีการเดินทาง: สนามกีฬาแห่งชาติ Maboonkrong (51 สถานี)
แยกประเวศ ขาเข้าเมือง Prawet
ซอยอ่อนนุช 88 Onnut 88
โรงงานขยะอ่อนนุช Onnut Garbage Disposal Plant
ซอยอ่อนนุช 84 Onnut 84
ซอยอ่อนนุช 82/1 Onnut 82/1
ตรงข้ามหมู่บ้านชมเดือน 3
เทสโก้โลตัส,ซอยอ่อนนุช 80 Tesco Lotus Onnut 80
ซอยอ่อนนุช 76 Onnut 76
แยกอ่อนนุช-พัฒนาการ Onnut-Pattanakarn Intersection
หมู่บ้านเสรี-อ่อนนุช Seri-Onnut Village
ไปรษณีย์อ่อนนุช Onnut Post Office
แยกสวนหลวง(ตลาดเอี่ยมสมบัติ)
ศรีนครินทร์ซอย24(ซอยอนามัย) Health Alley
หมู่บ้านนราสิริ Muban Nara Siri
ตรงข้ามอาคารโมเดิร์นฟอร์ม Akhan Chit Won Nan
แยกพัฒนาการ(ถนนศรีนครินทร์ขาเข้า)
ศูนย์อนามัย 37 Sun Anamai 37
หมู่บ้านเคหะนคร3ตรงข้ามโลตัส
ตรงข้ามหมู่บ้านปรีชา 3 Muban Pricha 3
ซอยพัฒนาการ 44 Pai Phatthana Kan Soi 44
ตรงข้ามมหาวิทยาลัยเกษมบัณฑิตพัฒนาการ
ซอยพัฒนาการ 36 Phatthana Kan Soi 36
ซอยนาคนาวา(พัฒนาการ 32-34)
โรงเรียนอนุบาลสายทิพย์ Rongrian Anuban Sai Thip
หมู่บ้านแหลมทอง Muban Laem Thong
ตรงข้ามท่ารถสาย 92 พัฒนาการ
ศูนย์อีซูซุพัฒนาการ Sun I Su Su Phatthanakan
ซอยพัฒนาการ 20 Thanakhan Kasikonthai Phatthanakan
ซอยสวนหลวง Pai Phatthana Kan Soi 16
อิสานตะวันแดง(ซอย 12) I San Tawan Daeng
ซอยพัฒนาการ 10,แยกคลองตัน Phatthana Kan Soi 10
ตลาดคลองตัน(เพชรบุรี42) Tan Market
โรงพยาบาลคลองตัน,ตรงข้ามโรงพยาบาลเพชรเวช
แยกเอกมัย,เมรี Yaek Ekkamai
ชาญอิสสระทาวเวอร์2เพชรบุรีตัดใหม่
ตรงข้ามศูนย์วิจัย Sunwichai
บริษัท สหพัฒนพิบูลจำกัด,
วัดใหม่ช่องลม WAT Mai Chong Lom
ตรงข้ามสุกี้เรือนเพชร Trongkham Suki Ruean Phet
มศว.ประสานมิตร Mahawitthayalai Mosowo Prasan Mit
โรงเรียนเซนต์ดอมินิก Rongrian Sen Do Mi NIK
โรงแรมรอยัลปริ๊นซ์โฮเต็ล
แยกมิตรสัมพันธ์(ถนนเพชรบุรีขาเข้า)
นิคมมักกะสัน(ถนนเพชรบุรีขาเข้า) Nikhom Makkasan
วัดมักกะสัน WAT Makkasan
เมโทร Metro
แยกประตูน้ำ Yaek Pratunam
พันธุ์ทิพย์ประตูน้ำ Pantip Pratunam
รร.กรุงเทพการบัญชี Bangkok Business College
Bts ราชเทวี(ทางออก2) Bts Ratchathewi (Exit 2)
สนามกีฬาแห่งชาติ National Stadium
11 คำถามที่พบบ่อย
11 รถบัส เริ่มวิ่งกี่โมง?
11 รถบัส เริ่มวิ่งเวลา 05:00 ของวัน อาทิตย์, จันทร์, อังคาร, พุธ, พฤหัสบดี, ศุกร์, เสาร์
11 รถบัส จะหยุดวิ่งเวลาอะไร?
11 รถบัส หยุดวิ่งเวลา 22:00 ของวัน อาทิตย์, จันทร์, อังคาร, พุธ, พฤหัสบดี, ศุกร์, เสาร์
11 รถบัส จะมาถึงกี่โมง?
ประเวศ - มาบุญครอง Prawet - MBK Center รถบัส เมื่อไรถึงจะมา? เช็คเวลามาถึงแบบถ่ายทอดสด สำหรับเวลาที่มาถึงจริง และดูตารางแบบละเอียดของ ประเวศ - มาบุญครอง Prawet - MBK Center รถบัส ที่อยู่ใกล้ตำแหน่งของคุณมากที่สุด
สาย11 ของรถบัสขสมก BMTA วิ่งปรกติในวันฉัตรมงคลหรือไม่?
เวลาวิ่งรถบัส สาย11 ในวันฉัตรมงคล อาจเปลี่ยนแปลง โปรดเช็คแอ็พมูวิทสำหรับการเปลี่ยนแปลงล่าสุดและข้อมูลอัพเดตแบบสดๆ
มีป้ายหยุด ของ รถบัส 11 ใกล้ฉันหรือไม่?
คลิกที่นี่ เพื่อดูป้าย หยุดรถบัส11 ที่ใกล้ที่สุด
11 รถบัส ตารางเวลา
11 รถบัส เส้นทาง วิ่งทุกวัน ตารางชั่วโมงการวิ่งปรกติ: 05:00 - 22:00
วัน | เวลาทำการ | ความถี่ (วินาที) |
---|---|---|
อาทิตย์ | 05:00 - 22:00 | 15 - 20 |
จันทร์ | 05:00 - 22:00 | 15 - 20 |
อังคาร | 05:00 - 22:00 | 15 - 20 |
พุธ | 05:00 - 22:00 | 15 - 20 |
พฤหัส | 05:00 - 22:00 | 15 - 20 |
ศุกร์ | 05:00 - 22:00 | 15 - 20 |
เสาร์ | 05:00 - 22:00 | 15 - 20 |
ขสมก BMTA รถบัส การแจ้งเตือนการให้บริการ
ดูอัปเดตทั้งหมดที่ 11 (จาก แยกประเวศ ขาเข้าเมือง Prawet), รวมไปถึงข้อมูลสถานะเรียลไทม์, ความล่าช้า, การเปลี่ยนรของเส้นทางและตำแหน่งป้ายและการเปลี่ยนแปลงการให้บริการอื่นๆ ของรถบัส รับแผนที่เรียลไทม์ของ11 (สนามกีฬาแห่งชาติ Maboonkrong) และติดตามรถบัส ขณะที่มันกำลังเคลื่อนไปตามแผนที่ ดาวน์โหลดแอ็ปสำหรับข้อมูลของขสมก BMTAทั้งหมดได้ตอนนี้
ค่าโดยสารรถรถบัส11
ราคาของขสมก BMTA 11 (สนามกีฬาแห่งชาติ Maboonkrong) อาจมีการเปลี่ยนแปลงตามปัจจัยต่างๆ สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับราคาบัตรโดยสารของขสมก BMTA โปรดเช็คที่แอ็ป Moovit หรือเว็บไซต์ของขสมก BMTA
11 (ขสมก BMTA)
จุดจอดแรกของ 11 รถบัส ในเส้นทางคือ แยกประเวศ ขาเข้าเมือง Prawet และจุดจอดสุดท้ายคือ สนามกีฬาแห่งชาติ National Stadium 11 (สนามกีฬาแห่งชาติ Maboonkrong) ทำการช่วง ทุกวัน
ข้อมูลเพิ่มเติม: 11 มี 51 จุดจอด และระยะเวลาเดินทางโดยรวมของเส้นทางนี้คือประมาณ 58 นาที
ชีวิตดูวุ่นวายไหม? ลองดูว่าทำไมผู้ใช้กว่า 1.5 ล้านรายถึงเชื่อใจใช้ Moovit จนเป็นแอพด้านระบบขนส่งมวลชนยอดนิยม Moovit ให้คุณ ขสมก BMTA แนะนำเส้นทาง ระบบติดตาม รถบัส ตามเวลาจริง วิธีการการเดินทางแบบถ่ายทอดสด แผนที่เส้นทางใน กรุงเทพมหานคร และช่วยคุณค้นหา 11 รถบัส จุดจอด ที่ใกล้คุณมากที่สุด ไม่มีสัญญาณอินเทอร์เน็ตหรือ? ดาวน์โหลดแผนที่ PDF แบบออฟไลน์ และตารางเวลา รถบัส สำหรับสาย 11 รถบัส เพื่อใช้งานได้เลย
ตัวติดตามเวลาเรียลไทม์ของรถบัส 11
ติดตามรถ 11 (สนามกีฬาแห่งชาติ Maboonkrong) บนแผนที่แบบเรียลไทม์และติดตามตำแหน่งรถขณะที่รถวิ่งไปตามป้ายหรือสถานีต่างๆ โปรดใช้ Moovit เพื่่อเป็นตัวติดตาม รถบัส 11 หรือแอ็ปที่คอยติดตาม รถบัสขสมก BMTA เพื่อที่คุณจะได้ไม่พลาดรถบัสของคุณ
ใช้แอ็ปเพื่อเป็นตัววางแผนการเดินทางสำหรับ<br> ขสมก BMTA หรือตัววางแผนการเดินทางสำหรับSkyTrain, รถไฟใต้ดิน, รถบัส, รถไฟ หรือ เรือ เพื่อแพลนเส้นทางของคุณรอบๆกรุงเทพมหานคร โดยตัววางแผนการเดินทางจะแสดงข้อมูลที่อัปเดตสำหรับขสมก BMTA และรถบัสทั้งหมด, รวมไปถึงรถ 11 ในกรุงเทพมหานคร
11 - เส้นทางตัวเลือก
ขสมก BMTA เส้นทางใน กรุงเทพมหานคร
- 519 - อู่สวนสยาม - เซ็นทรัลพระราม 3 Siam Park - Central RAMA 3อู่สวนสยาม - เซ็นทรัลพระราม 3 Siam Park - Central RAMA 3/ ตาราง
- 543ก (ปอ.) (AC) - ท่าน้ำนนทบุรี - อู่บางเขน Nonthaburi Pier - Bangkhenท่าน้ำนนทบุรี - อู่บางเขน Nonthaburi Pier - Bangkhen/ ตาราง
- 80 (ปอ.) (AC) - วัดศรีนวลธรรมวิมล - สนามหลวง -วัดศรีนวลธรรมวิมล - สนามหลวง -/ ตาราง
- 62 - ท่าน้ำสาธุประดิษฐ์ - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ Sathupradit Pier - Victory Monumentท่าน้ำสาธุประดิษฐ์ - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ Sathupradit Pier - Victory Monument/ ตาราง
- 189 - กระทุ่มแบน - สะพานสมเด็จพระปิ่นเกล้า Kratumban - Somdet Phra Pinklao Bridgeกระทุ่มแบน - สะพานสมเด็จพระปิ่นเกล้า Kratumban - Somdet Phra Pinklao Bridge/ ตาราง
- 84ก - ม.เอื้ออาทรศาลายา - วงเวียนใหญ่ Salaya Housing - Wongwian Yaiม.เอื้ออาทรศาลายา - วงเวียนใหญ่ Salaya Housing - Wongwian Yai/ ตาราง
- 77 - อู่หมอชิต 2 - เซ็นทรัลพระราม 3 Mochit 2 - Central RAMA 3อู่หมอชิต 2 - เซ็นทรัลพระราม 3 Mochit 2 - Central RAMA 3/ ตาราง
- 131 - ม.เอื้ออาทรสันติสุข - อู่มีนบุรี Santisuk National Housing - Minburiม.เอื้ออาทรสันติสุข - อู่มีนบุรี Santisuk National Housing - Minburi/ ตาราง
- 96 - อู่มีนบุรี - อู่หมอชิต 2 Minburi - Mochit 2อู่มีนบุรี - อู่หมอชิต 2 Minburi - Mochit 2/ ตาราง
- 59 (ปอ.) (AC) - อู่รังสิต - สนามหลวง Rangsit - Sanamluangอู่รังสิต - สนามหลวง Rangsit - Sanamluang/ ตาราง
- 105 (ปอ.) (AC) - มหาชัยเมืองใหม่ - คลองสาน Mahachai Muangmai - Klongsanมหาชัยเมืองใหม่ - คลองสาน Mahachai Muangmai - Klongsan/ ตาราง
- 105 - มหาชัยเมืองใหม่ - คลองสาน Mahachai Muangmai - Klongsanมหาชัยเมืองใหม่ - คลองสาน Mahachai Muangmai - Klongsan/ ตาราง
- 556 (ปอ.) (AC) - อู่วัดไร่ขิง - อนุสาวรีย์ประชาธิปไตย Wat Raikhing - Democracy Monumentอู่วัดไร่ขิง - อนุสาวรีย์ประชาธิปไตย Wat Raikhing - Democracy Monument/ ตาราง
- 107 (ปอ.) (AC) - อู่บางเขน - อู่คลองเตย Bangkhen - Klong Toeyอู่บางเขน - อู่คลองเตย Bangkhen - Klong Toey/ ตาราง
- 7 - คลองขวาง - หัวลำโพง Klongkwang - Hua Lamphongคลองขวาง - หัวลำโพง Klongkwang - Hua Lamphong/ ตาราง
- 84 (ปอ.) (AC) - อู่วัดไร่ขิง - BTS กรุงธนบุรี Wat Raikhing - BTS Krungthonburiอู่วัดไร่ขิง - BTS กรุงธนบุรี Wat Raikhing - BTS Krungthonburi/ ตาราง
- 95ก - อู่รังสิต - บางกะปิ Rangsit - Bangkapiอู่รังสิต - บางกะปิ Rangsit - Bangkapi/ ตาราง
- 93 - หมู่บ้านนักกีฬา - สี่พระยา Nakkila Village - Siphayaหมู่บ้านนักกีฬา - สี่พระยา Nakkila Village - Siphaya/ ตาราง
- 93 - หมู่บ้านนักกีฬา - ตลาดบางกะปิ Nakkila Village - Bangkapi Marketหมู่บ้านนักกีฬา - ตลาดบางกะปิ Nakkila Village - Bangkapi Market/ ตาราง
- 53 - เทเวศร์ - สนามหลวง Thewet - Sanamluangเทเวศร์ - สนามหลวง Thewet - Sanamluang/ ตาราง