สาย 12
ห้วยขวาง - ปากคลองตลาด Huai Khwang - Pak Klong Talad
ขสมก BMTA
รถบัสขสมก BMTA 12 เส้นทาง ตารางวิ่งรถและป้ายต่างๆ (อัปเดตแล้ว)
12 รถบัส (ตรงข้ามตลาดสดห้วยขวาง) มี 44 จุดจอด ที่ออกจาก โรงเรียนวัดราชบพิธ(ท่าปลายทางปากคลองตลาด) และสิ้นสุดที่ ตรงข้ามตลาดสดห้วยขวาง
เลือก 12 รถบัส จุดจอด ใดๆ ที่ด้านล่างนี้เพื่อค้นหาตารางอัพเดตเวลาจริงและดูเส้นทางบนแผนที่
วิธีการเดินทาง: ตรงข้ามตลาดสดห้วยขวาง (44 สถานี)
โรงเรียนวัดราชบพิธ(ท่าปลายทางปากคลองตลาด)
พระพิพิธ(ตรงข้ามกรมที่ดิน) Phra Phiphit
บ้านหม้อ Ban Mo
ตรงข้ามวัดสุทัศน์,ร้านวิจิตรพานิช
ตรงข้ามศาลาว่าการกรุงเทพมหานคร
โรงเรียนสตรีวิทยา Satriwittaya School
วัดตรีทศเทพ WAT Trithot Thep
ตรงข้ามกองบัญชาการกองทัพบก Royal Thai Army
ตรงข้ามวัดมกุฏกษัตริยาราม WAT Makutkasat
สำนักงานทรัพย์สินส่วนพระมหากษัตริย์,ตรงข้ามคุรุสภา
หอประชุมทัพบก Hor Prachum Thupbok
กรมป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยกระทรวงมหาดไทย
มหาวิทยาลัยราชภัฏสวนดุลิต Rajchapat Suandusit
ซอยสวนอ้อย,กองอำนวยการรักษาความมั่นคงภายในราชอาณาจักรไทย
พณิชยการสุโขทัย Phak Chatthai
สภาสตรีแห่งประเทศไทย
สำนักงานเขตดุสิต Samnakngan Khet Dusit
พรรคชาติพัฒนา(ถนนสุโขทัย)
ตรงข้ามซอยสุโขทัย 5 Trongkham Sukhothai Soi 5
ตรงข้ามซอยสุโขทัย 1 Trongkham Sukhothai Soi 1
แยกสวรรคโลก(ขาเข้า) Yaek Sawankhalok (Inbd)
บ้านราชวิถี Rajvithi Home
วิทยาลัยแพทยศาสตร์พระมงกุฎเกล้า
พระราชวังพญาไท Phayathai Palace
โรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า Phramongkutklao Hospital
อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ (เกาะดินแดง)
ตรงข้ามสวนสันติภาพ Opp Santiphap Park
สำนักงาน ป.ป.ส. Oncb Office
รร.พิบูลประชาสรรค์ Piboon Prachasan School
สถาบันราชานุกูล Rajanukul Institute
แยกประชาสงเคราะห์ Pracha Songkhro Intersection
ประชาสงเคราะห์1 Pracha Songkhro 1
สำนักงานเคหะดินแดง Dindaeng Housing Office
ตลาดดินแดง Dindaeng Market
โรงเรียนวิชูทิศ Wichutit School
ศูนย์บริการสาธารณสุข4 Health Center 4
โรงเรียนพร้อมพรรณ Prompan School
ซอยประชาสงเคราะห์ 21 Pracha Songkhro 21
ซอยประชาสงเคราะห์ 23 Pracha Songkhro 23
วัดพรหมวงศาราม WAT Phrom Wong Saram
ทีวีซีคอนโดมิเนียม Tvc Condominium
ตรงข้ามโรงเรียนอำนวย Enemy Amnuayvid Sxhool
หอนาฬิกาห้วยขวาง,ศูนย์รับเลี้ยงเด็กห้วยขวาง
ตรงข้ามตลาดสดห้วยขวาง
12 คำถามที่พบบ่อย
12 รถบัส เริ่มวิ่งกี่โมง?
12 รถบัส เริ่มวิ่งเวลา 04:30 ของวัน อาทิตย์, จันทร์, อังคาร, พุธ, พฤหัสบดี, ศุกร์, เสาร์
12 รถบัส จะหยุดวิ่งเวลาอะไร?
12 รถบัส หยุดวิ่งเวลา 21:50 ของวัน อาทิตย์, จันทร์, อังคาร, พุธ, พฤหัสบดี, ศุกร์, เสาร์
12 รถบัส จะมาถึงกี่โมง?
ห้วยขวาง - ปากคลองตลาด Huai Khwang - Pak Klong Talad รถบัส เมื่อไรถึงจะมา? เช็คเวลามาถึงแบบถ่ายทอดสด สำหรับเวลาที่มาถึงจริง และดูตารางแบบละเอียดของ ห้วยขวาง - ปากคลองตลาด Huai Khwang - Pak Klong Talad รถบัส ที่อยู่ใกล้ตำแหน่งของคุณมากที่สุด
สาย12 ของรถบัสขสมก BMTA วิ่งปรกติในวันฉัตรมงคลหรือไม่?
เวลาวิ่งรถบัส สาย12 ในวันฉัตรมงคล อาจเปลี่ยนแปลง โปรดเช็คแอ็พมูวิทสำหรับการเปลี่ยนแปลงล่าสุดและข้อมูลอัพเดตแบบสดๆ
มีป้ายหยุด ของ รถบัส 12 ใกล้ฉันหรือไม่?
คลิกที่นี่ เพื่อดูป้าย หยุดรถบัส12 ที่ใกล้ที่สุด
12 รถบัส ตารางเวลา
12 รถบัส เส้นทาง วิ่งทุกวัน ตารางชั่วโมงการวิ่งปรกติ: 04:30 - 21:50
วัน | เวลาทำการ | ความถี่ (วินาที) |
---|---|---|
อาทิตย์ | 04:30 - 21:50 | 15 - 20 |
จันทร์ | 04:30 - 21:50 | 15 - 20 |
อังคาร | 04:30 - 21:50 | 15 - 20 |
พุธ | 04:30 - 21:50 | 15 - 20 |
พฤหัส | 04:30 - 21:50 | 15 - 20 |
ศุกร์ | 04:30 - 21:50 | 15 - 20 |
เสาร์ | 04:30 - 21:50 | 15 - 20 |
ขสมก BMTA รถบัส การแจ้งเตือนการให้บริการ
ดูอัปเดตทั้งหมดที่ 12 (จาก โรงเรียนวัดราชบพิธ(ท่าปลายทางปากคลองตลาด)), รวมไปถึงข้อมูลสถานะเรียลไทม์, ความล่าช้า, การเปลี่ยนรของเส้นทางและตำแหน่งป้ายและการเปลี่ยนแปลงการให้บริการอื่นๆ ของรถบัส รับแผนที่เรียลไทม์ของ12 (ตรงข้ามตลาดสดห้วยขวาง) และติดตามรถบัส ขณะที่มันกำลังเคลื่อนไปตามแผนที่ ดาวน์โหลดแอ็ปสำหรับข้อมูลของขสมก BMTAทั้งหมดได้ตอนนี้
ค่าโดยสารรถรถบัส12
ราคาของขสมก BMTA 12 (ตรงข้ามตลาดสดห้วยขวาง) อาจมีการเปลี่ยนแปลงตามปัจจัยต่างๆ สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับราคาบัตรโดยสารของขสมก BMTA โปรดเช็คที่แอ็ป Moovit หรือเว็บไซต์ของขสมก BMTA
12 (ขสมก BMTA)
จุดจอดแรกของ 12 รถบัส ในเส้นทางคือ โรงเรียนวัดราชบพิธ(ท่าปลายทางปากคลองตลาด) และจุดจอดสุดท้ายคือ ตรงข้ามตลาดสดห้วยขวาง 12 (ตรงข้ามตลาดสดห้วยขวาง) ทำการช่วง ทุกวัน
ข้อมูลเพิ่มเติม: 12 มี 44 จุดจอด และระยะเวลาเดินทางโดยรวมของเส้นทางนี้คือประมาณ 36 นาที
ชีวิตดูวุ่นวายไหม? ลองดูว่าทำไมผู้ใช้กว่า 1.5 ล้านรายถึงเชื่อใจใช้ Moovit จนเป็นแอพด้านระบบขนส่งมวลชนยอดนิยม Moovit ให้คุณ ขสมก BMTA แนะนำเส้นทาง ระบบติดตาม รถบัส ตามเวลาจริง วิธีการการเดินทางแบบถ่ายทอดสด แผนที่เส้นทางใน กรุงเทพมหานคร และช่วยคุณค้นหา 12 รถบัส จุดจอด ที่ใกล้คุณมากที่สุด ไม่มีสัญญาณอินเทอร์เน็ตหรือ? ดาวน์โหลดแผนที่ PDF แบบออฟไลน์ และตารางเวลา รถบัส สำหรับสาย 12 รถบัส เพื่อใช้งานได้เลย
ตัวติดตามเวลาเรียลไทม์ของรถบัส 12
ติดตามรถ 12 (ตรงข้ามตลาดสดห้วยขวาง) บนแผนที่แบบเรียลไทม์และติดตามตำแหน่งรถขณะที่รถวิ่งไปตามป้ายหรือสถานีต่างๆ โปรดใช้ Moovit เพื่่อเป็นตัวติดตาม รถบัส 12 หรือแอ็ปที่คอยติดตาม รถบัสขสมก BMTA เพื่อที่คุณจะได้ไม่พลาดรถบัสของคุณ
ใช้แอ็ปเพื่อเป็นตัววางแผนการเดินทางสำหรับ<br> ขสมก BMTA หรือตัววางแผนการเดินทางสำหรับSkyTrain, รถไฟใต้ดิน, รถบัส, รถไฟ หรือ เรือ เพื่อแพลนเส้นทางของคุณรอบๆกรุงเทพมหานคร โดยตัววางแผนการเดินทางจะแสดงข้อมูลที่อัปเดตสำหรับขสมก BMTA และรถบัสทั้งหมด, รวมไปถึงรถ 12 ในกรุงเทพมหานคร
12 - เส้นทางตัวเลือก
ขสมก BMTA เส้นทางใน กรุงเทพมหานคร
- 141 (ปอ.) (AC) - [ท] อู่แสมดำ - จุฬาลงกรณ์ [E] Samaedam - Chulalongkorn[ท] อู่แสมดำ - จุฬาลงกรณ์ [E] Samaedam - Chulalongkorn/ ตาราง
- 516 (ปอ.) (AC) - ม.บัวทองเคหะ - เทเวศร์ Buathong Keha Village - Thewetม.บัวทองเคหะ - เทเวศร์ Buathong Keha Village - Thewet/ ตาราง
- 114 - อู่นครอินทร์ - แยกลำลูกกา Nakhon In - Lumlukkaอู่นครอินทร์ - แยกลำลูกกา Nakhon In - Lumlukka/ ตาราง
- 80ก - หมู่บ้าน วปอ.11 - สนง.เขตบางกอกใหญ่ Thai NDC 11 Village - Bangkok Yaiหมู่บ้าน วปอ.11 - สนง.เขตบางกอกใหญ่ Thai NDC 11 Village - Bangkok Yai/ ตาราง
- 26ก - อู่มีนบุรี - เอกมัย Minburi - Ekamaiอู่มีนบุรี - เอกมัย Minburi - Ekamai/ ตาราง
- 49 (ปอ.) (AC) - หมอชิต 2 - หัวลำโพง Mochit 2 - Hua Lamphongหมอชิต 2 - หัวลำโพง Mochit 2 - Hua Lamphong/ ตาราง
- S1 (ปอ.) (AC) - สนามบินสุวรรณภูมิ - สนามหลวง suvarnabhumiairport - sanamliangสนามบินสุวรรณภูมิ - สนามหลวง suvarnabhumiairport - sanamliang/ ตาราง
- 7ก - อู่่บรมราชชนนี - พาหุรัด Borommaratchachonnani - Phahuratอู่่บรมราชชนนี - พาหุรัด Borommaratchachonnani - Phahurat/ ตาราง
- 45 - สำโรง - สี่พระยา Samrong - Siphayaสำโรง - สี่พระยา Samrong - Siphaya/ ตาราง
- 84 - [ส] ม.เอื้ออาทรพุทธมณฑลสาย 7 - อ้อมใหญ่ [S] Phuttamonthon Sai 7 Housing - Om Yai[ส] ม.เอื้ออาทรพุทธมณฑลสาย 7 - อ้อมใหญ่ [S] Phuttamonthon Sai 7 Housing - Om Yai/ ตาราง
- 26ก - [ส] ARL ลาดกระบัง - อู่มีนบุรี [S] ARL Ladkrabang - Minburi[ส] ARL ลาดกระบัง - อู่มีนบุรี [S] ARL Ladkrabang - Minburi/ ตาราง
- 97 - กระทรวงสาธารณสุข - รพ.สงฆ์ Ministry of Public Health - priest hospitalกระทรวงสาธารณสุข - รพ.สงฆ์ Ministry of Public Health - priest hospital/ ตาราง
- 210 - เส้นทางสถานีรถไฟฟ้าบางหว้า - สะพานพระราม 4เส้นทางสถานีรถไฟฟ้าบางหว้า - สะพานพระราม 4/ ตาราง
- 156 - อู่ใต้ทางด่วนรามอินทรา - ลาดพร้าว 71 Ramintra - Ladprao 71อู่ใต้ทางด่วนรามอินทรา - ลาดพร้าว 71 Ramintra - Ladprao 71/ ตาราง
- 95ก - อู่รังสิต - บางกะปิ Rangsit - Bangkapiอู่รังสิต - บางกะปิ Rangsit - Bangkapi/ ตาราง
- 11 - ประเวศ - มาบุญครอง Prawet - MBK Centerประเวศ - มาบุญครอง Prawet - MBK Center/ ตาราง
- 555 (ปอ.) (AC) - สนามบินสุวรรณภูมิ - อู่รังสิต Suvarnabhumi Airport - Rangsitสนามบินสุวรรณภูมิ - อู่รังสิต Suvarnabhumi Airport - Rangsit/ ตาราง
- 36 (ปอ.) (AC) - อู่พระราม 9 - สี่พระยา RAMA 9 - Siphayaอู่พระราม 9 - สี่พระยา RAMA 9 - Siphaya/ ตาราง
- A3 (ปอ.) (AC) - สนามบินดอนเมือง - สวนลุมพินี -สนามบินดอนเมือง - สวนลุมพินี -/ ตาราง
- 117 - ท่าน้ำนนทบุรี - กทม.2 Nonthaburi Pier - BMA City Hall 2ท่าน้ำนนทบุรี - กทม.2 Nonthaburi Pier - BMA City Hall 2/ ตาราง