สาย 4-40 (56)
บางลำพู;Banglamphu
ขสมก. BMTA
รถบัสขสมก. BMTA 4-40 (56) เส้นทาง ตารางวิ่งรถและป้ายต่างๆ (อัปเดตแล้ว)
4-40 (56) รถบัส (บางลำพู;Banglamphu) มี 44 จุดจอด ที่ออกจาก ตลาดกรุงธน;Krung Thon Market และสิ้นสุดที่ หลังสะพานกรุงธน (ซังฮี้);After Krungthon Bridge (Sang Hi)
เลือก 4-40 (56) รถบัส จุดจอด ใดๆ ที่ด้านล่างนี้เพื่อค้นหาตารางอัพเดตเวลาจริงและดูเส้นทางบนแผนที่
วิธีการเดินทาง: บางลำพู;Banglamphu (44 สถานี)
ตลาดกรุงธน;Krung Thon Market
วัดเปาโรหิตย์;Wat Paolohit
โรงเรียนพณิชยการสยาม;Siam Commercial Shcool
ตลาดพงษ์ทรัพย์;Phongsap Market
Mrt บางยี่ขัน (ทางออก 4);Mrt Bang Yi Khan Station (Exit 4)
โรงแรมแฮปปี้อิน;Happy In Hotel
ซอยจรัญสนิทวงศ์ 34/1;Charan Sanitwong Soi 34/1
ตรงข้ามวิทยาลัยเทคโนโลยีจรัลสนิทวงศ์;Opposite Charansanitwong Technological College
หลังแยกบางขุนนนท์;After Bang Khun Non Junction
สน.บางกอกน้อย;Bangkok Noi District Office
ฟู้ดแลนด์จรัญสนิทวงศ์;Foodland Charansanitwong
โรงพยาบาลศรีวิชัย,วัดรวก;Srivichai Hospital, WAT Ruak
หลังแยกไฟฉาย (ฝั่งพรานนก);After Fai Chai Intersection (Phrannok Side)
ซอยสุดสาคร;Soi Sut Sakhon
พรานนกพลาซ่า;Prannok Plaza
แยกอิสรภาพ 44;Isaraphap 44 Intersection
ตรงข้ามซอยอิสรภาพ 37;Soi Isaraphap 37 (Opposite)
ตรงข้ามโรงเรียนวัดชิโนรส;Wat Chinorot School (Opposite)
ซอยอิสรภาพ 42/1;Soi Isaraphap 42/1
ตรงข้ามซอยอิสรภาพ 31;Soi Isonphap 31 (Opposite)
หลังแยกโพธิ์สามต้น;After Phosamton Junction
กฎีเจริญพาศน์; Kudi Charoen Phat
สน.บุปผาราม;Buppharam Metropolitan Police Station
ม.ราชภัฎธนบุรี;Dhonburi Rajabhat University
บิ๊กซี อิสรภาพ;Big C Itsaraphap
โรงเรียนศึกษานารี;Suksanari School
อินเดียเอ็มโพเรียม พาหุรัด;India Emporium Phahurat
วังบูรพา;Wangburapa
โรงแรม Miramar;Miramar Hotel
สถานีตำรวจนครบาลสำราญราษฎร์;Police Station Samranrat
วัดราชนัดดาราม(มหาไชย);Wat Ratchanatda
วัดบวรนิเวศฯ (ฝั่งพระสุเมรุ);Wat Bowonniwet (Phra Sumen Side)
วัดบวร;Wat Bawon
วัดบวรนิเวศฯ (ฝั่งบวรนิเวศน์);Wat Bowonniwet (Bowonniwet Side)
ตรงข้ามวัดบวรนิเวศฯ;Opposite WAT Bowon Niwet
วัดตรีทศเทพฯ;Wat Tritossathep
ซอยทหารบก;Soi Thahan Bok
ตรงข้ามวัดมกุฏกษัตริยาราม;Opposite WAT Makutkasatriyaram
ตรงข้ามคุรุสภา;Opposite Khurusapha
โรงเรียนราชวินิต;Rajavinit School
กรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น;Department Of Local Administration
ม.สวนดุลิต;Suan Dusit University
หลังแยกซังฮี้;After Sang Hi Intersection
หลังสะพานกรุงธน (ซังฮี้);After Krungthon Bridge (Sang Hi)
4-40 (56) คำถามที่พบบ่อย
4-40 (56) รถบัส เริ่มวิ่งกี่โมง?
4-40 (56) รถบัส เริ่มวิ่งเวลา 05:00 ของวัน อาทิตย์, จันทร์, อังคาร, พุธ, พฤหัสบดี, ศุกร์, เสาร์
4-40 (56) รถบัส จะหยุดวิ่งเวลาอะไร?
4-40 (56) รถบัส หยุดวิ่งเวลา 21:45 ของวัน อาทิตย์, จันทร์, อังคาร, พุธ, พฤหัสบดี, ศุกร์, เสาร์
4-40 (56) รถบัส จะมาถึงกี่โมง?
บางลำพู;Banglamphu รถบัส เมื่อไรถึงจะมา? เช็คเวลามาถึงแบบถ่ายทอดสด สำหรับเวลาที่มาถึงจริง และดูตารางแบบละเอียดของ บางลำพู;Banglamphu รถบัส ที่อยู่ใกล้ตำแหน่งของคุณมากที่สุด
สาย4-40 (56) ของรถบัสขสมก. BMTA วิ่งปรกติในวันแรงงาน (ชดเชย) และ วันฉัตรมงคลหรือไม่?
เวลาวิ่งรถบัส สาย4-40 (56) ในวันแรงงาน (ชดเชย) และ วันฉัตรมงคล อาจเปลี่ยนแปลง โปรดเช็คแอ็พมูวิทสำหรับการเปลี่ยนแปลงล่าสุดและข้อมูลอัพเดตแบบสดๆ
มีป้ายหยุด ของ รถบัส 4-40 (56) ใกล้ฉันหรือไม่?
คลิกที่นี่ เพื่อดูป้าย หยุดรถบัส4-40 (56) ที่ใกล้ที่สุด
4-40 (56) รถบัส ตารางเวลา
4-40 (56) รถบัส เส้นทาง วิ่งทุกวัน ตารางชั่วโมงการวิ่งปรกติ: 05:00 - 21:45
วัน | เวลาทำการ | ความถี่ (วินาที) |
---|---|---|
อาทิตย์ | 05:00 - 21:45 | - |
จันทร์ | 05:00 - 21:45 | - |
อังคาร | 05:00 - 21:45 | - |
พุธ | 05:00 - 21:45 | - |
พฤหัส | 05:00 - 21:45 | - |
ศุกร์ | 05:00 - 21:45 | - |
เสาร์ | 05:00 - 21:45 | - |
ขสมก. BMTA รถบัส การแจ้งเตือนการให้บริการ
ดูอัปเดตทั้งหมดที่ 4-40 (56) (จาก ตลาดกรุงธน;Krung Thon Market), รวมไปถึงข้อมูลสถานะเรียลไทม์, ความล่าช้า, การเปลี่ยนรของเส้นทางและตำแหน่งป้ายและการเปลี่ยนแปลงการให้บริการอื่นๆ ของรถบัส รับแผนที่เรียลไทม์ของ4-40 (56) (บางลำพู;Banglamphu) และติดตามรถบัส ขณะที่มันกำลังเคลื่อนไปตามแผนที่ ดาวน์โหลดแอ็ปสำหรับข้อมูลของขสมก. BMTAทั้งหมดได้ตอนนี้
ค่าโดยสารรถรถบัส4-40 (56)
ราคาของขสมก. BMTA 4-40 (56) (บางลำพู;Banglamphu) อาจมีการเปลี่ยนแปลงตามปัจจัยต่างๆ สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับราคาบัตรโดยสารของขสมก. BMTA โปรดเช็คที่แอ็ป Moovit หรือเว็บไซต์ของขสมก. BMTA
4-40 (56) (ขสมก. BMTA)
จุดจอดแรกของ 4-40 (56) รถบัส ในเส้นทางคือ ตลาดกรุงธน;Krung Thon Market และจุดจอดสุดท้ายคือ หลังสะพานกรุงธน (ซังฮี้);After Krungthon Bridge (Sang Hi) 4-40 (56) (บางลำพู;Banglamphu) ทำการช่วง ทุกวัน
ข้อมูลเพิ่มเติม: 4-40 (56) มี 44 จุดจอด และระยะเวลาเดินทางโดยรวมของเส้นทางนี้คือประมาณ 68 นาที
ชีวิตดูวุ่นวายไหม? ลองดูว่าทำไมผู้ใช้กว่า 1.5 ล้านรายถึงเชื่อใจใช้ Moovit จนเป็นแอพด้านระบบขนส่งมวลชนยอดนิยม Moovit ให้คุณ ขสมก. BMTA แนะนำเส้นทาง ระบบติดตาม รถบัส ตามเวลาจริง วิธีการการเดินทางแบบถ่ายทอดสด แผนที่เส้นทางใน กรุงเทพมหานคร และช่วยคุณค้นหา 4-40 (56) รถบัส จุดจอด ที่ใกล้คุณมากที่สุด ไม่มีสัญญาณอินเทอร์เน็ตหรือ? ดาวน์โหลดแผนที่ PDF แบบออฟไลน์ และตารางเวลา รถบัส สำหรับสาย 4-40 (56) รถบัส เพื่อใช้งานได้เลย
ตัวติดตามเวลาเรียลไทม์ของรถบัส 4-40 (56)
ติดตามรถ 4-40 (56) (บางลำพู;Banglamphu) บนแผนที่แบบเรียลไทม์และติดตามตำแหน่งรถขณะที่รถวิ่งไปตามป้ายหรือสถานีต่างๆ โปรดใช้ Moovit เพื่่อเป็นตัวติดตาม รถบัส 4-40 (56) หรือแอ็ปที่คอยติดตาม รถบัสขสมก. BMTA เพื่อที่คุณจะได้ไม่พลาดรถบัสของคุณ
ใช้แอ็ปเพื่อเป็นตัววางแผนการเดินทางสำหรับ<br> ขสมก. BMTA หรือตัววางแผนการเดินทางสำหรับSkyTrain, รถไฟใต้ดิน, รถบัส, รถไฟ หรือ เรือ เพื่อแพลนเส้นทางของคุณรอบๆกรุงเทพมหานคร โดยตัววางแผนการเดินทางจะแสดงข้อมูลที่อัปเดตสำหรับขสมก. BMTA และรถบัสทั้งหมด, รวมไปถึงรถ 4-40 (56) ในกรุงเทพมหานคร
4-40 (56) - เส้นทางตัวเลือก
ขสมก. BMTA เส้นทางใน กรุงเทพมหานคร
- 1-4 (39) - มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์(ศูนย์รังสิต) - บางเขน;Rangsit - ฺbangkhen/ ตาราง
- 71 - อู่สวนสยาม - วัดธาตุทอง;Siam Park - Wat Tatthong/ ตาราง
- 97 - กระทรวงสาธารณสุข - รพ.สงฆ์;Ministry of Public Health - priest hospital/ ตาราง
- 4-16 (85) - พระประแดง - สถานีรถไฟธนบุรี;Phra Pradaeng - Thonburi Railway Station/ ตาราง
- 515 - เซ็นทรัลศาลายา - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ;Central Salaya - Victory Monument/ ตาราง
- 43 - รร.ศึกษานารีวิทยา2 - เทเวศร์;Suksanareewittaya School - Thewet/ ตาราง
- 4-55 (163) - สถานีรถไฟศาลายา- สถานีรถไฟฟ้าสนามกีฬาแห่งชาติ;Salaya - BTS National Stadium/ ตาราง
- 3-8 (38) - มหาวิทยาลัยรามคำแหง วิทยาเขตบางนา - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ;Ramkhamhaeng 2 - Victory Monument/ ตาราง
- 4-13 (75) - อู่ธารทิพย์ - หัวลำโพง;Bus Depot Thantip - Hua Lamphong/ ตาราง
- 556 - วัดไร่ขิง - ARL มักกะสัน;Wat Raikhing - ARL Makkasan/ ตาราง
- 1-61 - หมู่บ้านเอื้ออาทรสังฆสันติสุข - มีนบุรี;Baan Eua Arthon Santisuk - Minburi/ ตาราง
- 1-13 (126) - ศูนย์ราชการฯ แจ้งวัฒนะ - คลองตัน; Government Complex - Klong Tun/ ตาราง
- 179 - พระราม 7 - อู่พระราม 9;Phra Ram 7 - U Phra Ram 9/ ตาราง
- 543ก - นนทบุรี - บางเขน;Nonthaburi - Bangkhen/ ตาราง
- 3-13 (507) - สำโรง - สถานีขนส่งผู้โดยสารกรุงเทพ ฯ (ถนนบรมราชชนนี);Samrong - Bangkok Bus Terminal (Borommaratchachonnani)/ ตาราง
- 60 - สวนสยาม - สนง.ที่ดินกรุงเทพฯ;Siam Park - Bangkok Metropolitan Land Office/ ตาราง
- 1-63 - ปัฐวิกรณ์ - สวนหลวงพระราม 8 ;Patthawikon - Suan Luang Rama VIII/ ตาราง
- 16 - อู่กำแพงเพชร - สุรวงศ์;Kamphaeng Phet Depot - Surawong/ ตาราง
- 3-11 (48) - มหาวิทยาลัยรามคำแหง วิทยาเขตบางนา - ท่าช้าง;Ramkhamhaeng 2 - Tha Chang/ ตาราง
- 4-7E (21) - วัดคู่สร้าง - จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย;Wat Kusang - Chulalongkorn University/ ตาราง