สาย 7
คลองขวาง - หัวลำโพง Klongkwang - Hua Lamphong
ขสมก BMTA
รถบัสขสมก BMTA 7 เส้นทาง ตารางวิ่งรถและป้ายต่างๆ (อัปเดตแล้ว)
7 รถบัส (ท่าปล่อยรถ คลองขวาง Klongkwang Bus Terminal) มี 51 จุดจอด ที่ออกจาก สถานีรถไฟหัวลำโพง Hua Lamphong และสิ้นสุดที่ ท่าปล่อยรถ คลองขวาง Klongkwang Bus Terminal
เลือก 7 รถบัส จุดจอด ใดๆ ที่ด้านล่างนี้เพื่อค้นหาตารางอัพเดตเวลาจริงและดูเส้นทางบนแผนที่
วิธีการเดินทาง: ท่าปล่อยรถ คลองขวาง Klongkwang Bus Terminal (51 สถานี)
สถานีรถไฟหัวลำโพง Hua Lamphong
ตรงข้ามการรถไฟแห่งประเทศไทย
วัดพลับพลาชัย WAT Phlapphla Chai
ตรงข้ามโรงพยาบาลกลาง(ฝั่งเสือป่า)
เยาวราช Yak Yaowaraj
วัดตึก WAT Tuk
สำเพ็ง-พาหุรัด Sampeng-Phahurat
ตรงข้ามโรงเรียนศึกษานารี Opposite Suksanari School
แยกบ้านแขก(ขาออก) Yaek Ban Khaek (Outbd)
วงเวียนใหญ่(นิรันดร์รัตน์)
บางยี่เรือ(ขาออก) Bang Yi Rea (Outbound)
สะพานเนาวจำเนียร(ขาออก)
ตรงข้ามวัดสังข์กระจาย Opp WAT Sangkajai
ซอยเพชรเกษม 5/1 Soi Phetkasem 5/1
วัดประดู่ในทรงธรรม WAT Pradu Nai Songtham
ตรงข้ามวิบูลย์บริหารธุรกิจ Opp Viboon College
วัดนวลนรดิศ WAT Nuannoradit
โรงพยาบาลพญาไท3 Phyathai 3 Hospital
ซอยเพชรเกษม 25/1 Sermmitr
ซอยเพชรเกษม 25/3 Bts บางหว้า (ทางออก4)
ตรงข้ามมหาวิทยาลัยสยาม Opp Siam University
ซอยเพชรเกษม 27/1 Phetkasem 27/1
ตรงข้ามเพชรเกษม 42 Opp Phetkasem 42
ตรงข้ามศาลขุนด่านเจ้าพ่อเสือ
ตรงข้ามวัดจันทร์ประดิษฐาราม
ศูนย์กีฬากันอริ Kan-Ari Sport Club
สถานีกาชาด11วิเศษนิยม
ซีคอนบางแค Seacon Bangkae
ซอยเพชรเกษม 39 Phetkasem 39
บ้านพักคนชราบางแค Bangkae Home Foundation
ตลาดบางแค Bangkae Market
ตรงข้ามเทสโก้โลตัสบางแค Opp Tesco Lotus Bangkae
บริษัทนันยางอุตสาหกรรม Nanyang Industrial
บริษัทคาสเซ่อร์พีค Castle Peak Company
ซอยเพชรเกษม 45/1 Phetkasem 45/1
ตรงข้ามเดอะมอลล์บางแค Opp the Mall Bangkae
ซอยเพชรเกษม 51 Phetkasem 51
ตรงข้ามโรงพยาบาลเกษมราษฏร์บางแค
แยกเพชรเกษม-สาย2(ขาออก)
โรงเรียนอำนวยศิลป์ธนบุรี
วัดม่วง WAT Muang
หมู่บ้านหลักสองนิเวศน์ Laksong Niwet Village
สำนักปู่สวรรค์ Samnak Poosawan
บิ๊กซีเพชรเกษม(หลักสอง) Bigc Phetkasem (Laksong)
ซอยเพชรเกษม 67 Soi Phetkasem 67
ตรงข้ามหมู่บ้านเศรษฐกิจ Opp Setthakit Village
แยกเพชรเกษม 69 Phetkasem 69
ซอยโชติวิจิตร Soi Chotivichit
หมู่บ้านสันติสุข Santisuk Village
ตลาดคลองขวาง Klongkwang Market
ท่าปล่อยรถ คลองขวาง Klongkwang Bus Terminal
7 คำถามที่พบบ่อย
7 รถบัส เริ่มวิ่งกี่โมง?
7 รถบัส ดำเนินการตลอด 24/7
7 รถบัส จะหยุดวิ่งเวลาอะไร?
7 รถบัส วิ่งตลอด 24/7
7 รถบัส จะมาถึงกี่โมง?
คลองขวาง - หัวลำโพง Klongkwang - Hua Lamphong รถบัส เมื่อไรถึงจะมา? เช็คเวลามาถึงแบบถ่ายทอดสด สำหรับเวลาที่มาถึงจริง และดูตารางแบบละเอียดของ คลองขวาง - หัวลำโพง Klongkwang - Hua Lamphong รถบัส ที่อยู่ใกล้ตำแหน่งของคุณมากที่สุด
สาย7 ของรถบัสขสมก BMTA วิ่งปรกติในวันฉัตรมงคลหรือไม่?
เวลาวิ่งรถบัส สาย7 ในวันฉัตรมงคล อาจเปลี่ยนแปลง โปรดเช็คแอ็พมูวิทสำหรับการเปลี่ยนแปลงล่าสุดและข้อมูลอัพเดตแบบสดๆ
มีป้ายหยุด ของ รถบัส 7 ใกล้ฉันหรือไม่?
คลิกที่นี่ เพื่อดูป้าย หยุดรถบัส7 ที่ใกล้ที่สุด
7 รถบัส ตารางเวลา
7 รถบัส เส้นทาง วิ่งทุกวัน ตารางชั่วโมงการวิ่งปรกติ: 24 ชั่วโมง
วัน | เวลาทำการ | ความถี่ (วินาที) |
---|---|---|
อาทิตย์ | 24 ชั่วโมง | 15 - 20 |
จันทร์ | 24 ชั่วโมง | 15 - 20 |
อังคาร | 24 ชั่วโมง | 15 - 20 |
พุธ | 24 ชั่วโมง | 15 - 20 |
พฤหัส | 24 ชั่วโมง | 15 - 20 |
ศุกร์ | 24 ชั่วโมง | 15 - 20 |
เสาร์ | 24 ชั่วโมง | 15 - 20 |
ขสมก BMTA รถบัส การแจ้งเตือนการให้บริการ
ดูอัปเดตทั้งหมดที่ 7 (จาก สถานีรถไฟหัวลำโพง Hua Lamphong), รวมไปถึงข้อมูลสถานะเรียลไทม์, ความล่าช้า, การเปลี่ยนรของเส้นทางและตำแหน่งป้ายและการเปลี่ยนแปลงการให้บริการอื่นๆ ของรถบัส รับแผนที่เรียลไทม์ของ7 (ท่าปล่อยรถ คลองขวาง Klongkwang Bus Terminal) และติดตามรถบัส ขณะที่มันกำลังเคลื่อนไปตามแผนที่ ดาวน์โหลดแอ็ปสำหรับข้อมูลของขสมก BMTAทั้งหมดได้ตอนนี้
ค่าโดยสารรถรถบัส7
ราคาของขสมก BMTA 7 (ท่าปล่อยรถ คลองขวาง Klongkwang Bus Terminal) อาจมีการเปลี่ยนแปลงตามปัจจัยต่างๆ สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับราคาบัตรโดยสารของขสมก BMTA โปรดเช็คที่แอ็ป Moovit หรือเว็บไซต์ของขสมก BMTA
7 (ขสมก BMTA)
จุดจอดแรกของ 7 รถบัส ในเส้นทางคือ สถานีรถไฟหัวลำโพง Hua Lamphong และจุดจอดสุดท้ายคือ ท่าปล่อยรถ คลองขวาง Klongkwang Bus Terminal 7 (ท่าปล่อยรถ คลองขวาง Klongkwang Bus Terminal) ทำการช่วง ทุกวัน
ข้อมูลเพิ่มเติม: 7 มี 51 จุดจอด และระยะเวลาเดินทางโดยรวมของเส้นทางนี้คือประมาณ 53 นาที
ชีวิตดูวุ่นวายไหม? ลองดูว่าทำไมผู้ใช้กว่า 1.5 ล้านรายถึงเชื่อใจใช้ Moovit จนเป็นแอพด้านระบบขนส่งมวลชนยอดนิยม Moovit ให้คุณ ขสมก BMTA แนะนำเส้นทาง ระบบติดตาม รถบัส ตามเวลาจริง วิธีการการเดินทางแบบถ่ายทอดสด แผนที่เส้นทางใน กรุงเทพมหานคร และช่วยคุณค้นหา 7 รถบัส จุดจอด ที่ใกล้คุณมากที่สุด ไม่มีสัญญาณอินเทอร์เน็ตหรือ? ดาวน์โหลดแผนที่ PDF แบบออฟไลน์ และตารางเวลา รถบัส สำหรับสาย 7 รถบัส เพื่อใช้งานได้เลย
ตัวติดตามเวลาเรียลไทม์ของรถบัส 7
ติดตามรถ 7 (ท่าปล่อยรถ คลองขวาง Klongkwang Bus Terminal) บนแผนที่แบบเรียลไทม์และติดตามตำแหน่งรถขณะที่รถวิ่งไปตามป้ายหรือสถานีต่างๆ โปรดใช้ Moovit เพื่่อเป็นตัวติดตาม รถบัส 7 หรือแอ็ปที่คอยติดตาม รถบัสขสมก BMTA เพื่อที่คุณจะได้ไม่พลาดรถบัสของคุณ
ใช้แอ็ปเพื่อเป็นตัววางแผนการเดินทางสำหรับ<br> ขสมก BMTA หรือตัววางแผนการเดินทางสำหรับSkyTrain, รถไฟใต้ดิน, รถบัส, รถไฟ หรือ เรือ เพื่อแพลนเส้นทางของคุณรอบๆกรุงเทพมหานคร โดยตัววางแผนการเดินทางจะแสดงข้อมูลที่อัปเดตสำหรับขสมก BMTA และรถบัสทั้งหมด, รวมไปถึงรถ 7 ในกรุงเทพมหานคร
7 - เส้นทางตัวเลือก
ขสมก BMTA เส้นทางใน กรุงเทพมหานคร
- 197 - คู้บอน-หทัยราษฎร์ - อู่มีนบุรี Hathairat-Kubon - Minburiคู้บอน-หทัยราษฎร์ - อู่มีนบุรี Hathairat-Kubon - Minburi/ ตาราง
- 36ก - อู่สวนสยาม - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ Siam Park - Victory Monumentอู่สวนสยาม - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ Siam Park - Victory Monument/ ตาราง
- 207 - ม.รามคำแหง 2 - ม.รามคำแหง Ramkhamhaeng 2 - Ramkhamhaengม.รามคำแหง 2 - ม.รามคำแหง Ramkhamhaeng 2 - Ramkhamhaeng/ ตาราง
- 138 (ปอ.) (AC) - [ท] ท่าน้ำพระประแดง - อู่หมอชิต 2 [E] Phra Pradaeng Pier - Mochit 2[ท] ท่าน้ำพระประแดง - อู่หมอชิต 2 [E] Phra Pradaeng Pier - Mochit 2/ ตาราง
- 517 - ตลาดเทิดไท - อู่หมอชิต 2 Therdthai Market - Mochit 2ตลาดเทิดไท - อู่หมอชิต 2 Therdthai Market - Mochit 2/ ตาราง
- 60 - อู่สวนสยาม - ปากคลองตลาด Siam Park - Pak Klong Taladอู่สวนสยาม - ปากคลองตลาด Siam Park - Pak Klong Talad/ ตาราง
- 129 (ปอ.) (AC) - สำโรง - อู่บางเขน Samrong - Bangkhenสำโรง - อู่บางเขน Samrong - Bangkhen/ ตาราง
- 134 - ม.บัวทองเคหะ - หมอชิต 2 Buathong Keha Village - Mochit 2ม.บัวทองเคหะ - หมอชิต 2 Buathong Keha Village - Mochit 2/ ตาราง
- 63 - อู่นครอินทร์ - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ Nakorn In - Victory Monumentอู่นครอินทร์ - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ Nakorn In - Victory Monument/ ตาราง
- 25 - รร.ปทุมคงคา สมุทรปราการ - วัดธาตุทอง Pathumkongka Samutprakan - Wat Thad Thongรร.ปทุมคงคา สมุทรปราการ - วัดธาตุทอง Pathumkongka Samutprakan - Wat Thad Thong/ ตาราง
- 16 (ปอ.) (AC) - อู่หมอชิต 2 - สุรวงศ์ Mochit 2 - Surawongอู่หมอชิต 2 - สุรวงศ์ Mochit 2 - Surawong/ ตาราง
- 62 (ปอ.) (AC) - ท่าน้ำสาธุประดิษฐ์ - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ Sathupradit Pier - Victory Monumentท่าน้ำสาธุประดิษฐ์ - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ Sathupradit Pier - Victory Monument/ ตาราง
- 45 - สำโรง - สี่พระยา Samrong - Siphayaสำโรง - สี่พระยา Samrong - Siphaya/ ตาราง
- 210 - เส้นทางสถานีรถไฟฟ้าบางหว้า - สะพานพระราม 4เส้นทางสถานีรถไฟฟ้าบางหว้า - สะพานพระราม 4/ ตาราง
- 59 (ปอ.) (AC) - อู่รังสิต - สนามหลวง Rangsit - Sanamluangอู่รังสิต - สนามหลวง Rangsit - Sanamluang/ ตาราง
- 509 (ปอ.) (AC) - อู่บรมราชชนนี - อู่หมอชิต 2 Borommaratchachonnani - Mochit 2อู่บรมราชชนนี - อู่หมอชิต 2 Borommaratchachonnani - Mochit 2/ ตาราง
- 143 - พระจอมเกล้าลาดกระบัง - แฮปปี้แลนด์ KMITL - Happylandพระจอมเกล้าลาดกระบัง - แฮปปี้แลนด์ KMITL - Happyland/ ตาราง
- 105 - มหาชัยเมืองใหม่ - คลองสาน Mahachai Muangmai - Klongsanมหาชัยเมืองใหม่ - คลองสาน Mahachai Muangmai - Klongsan/ ตาราง
- 36 (ปอ.) (AC) - อู่พระราม 9 - สี่พระยา RAMA 9 - Siphayaอู่พระราม 9 - สี่พระยา RAMA 9 - Siphaya/ ตาราง
- 501 (ปอ.) (AC) - อู่มีนบุรี - หัวลำโพง Minburi - Hua Lamphongอู่มีนบุรี - หัวลำโพง Minburi - Hua Lamphong/ ตาราง