สาย 16
อู่หมอชิต 2 - สุรวงศ์ Mochit 2 - Surawong
ขสมก BMTA
รถบัสขสมก BMTA 16 เส้นทาง ตารางวิ่งรถและป้ายต่างๆ (อัปเดตแล้ว)
16 รถบัส (สภากาชาดไทย the Thai Red Cross Society) มี 56 จุดจอด ที่ออกจาก อู่กำแพงเพชร 2 Kamphaengphet 2 Bus Depot และสิ้นสุดที่ สภากาชาดไทย the Thai Red Cross Society
เลือก 16 รถบัส จุดจอด ใดๆ ที่ด้านล่างนี้เพื่อค้นหาตารางอัพเดตเวลาจริงและดูเส้นทางบนแผนที่
วิธีการเดินทาง: สภากาชาดไทย the Thai Red Cross Society (56 สถานี)
อู่กำแพงเพชร 2 Kamphaengphet 2 Bus Depot
ตรงข้ามนิคมรถไฟ กม.11 Opp Nikhom Rotfai Km.11
ตรงข้ามปั้มบางจากกำแพงเพชร 2
หมู่บ้านปูนซีเมนต์ Muban Punsimen
แยกประชานุกูล(ซอยรัชดาภิเษก 35) Yaek Pracha Nu Kun
ซอยรัชดาภิเษก 39,ศิริชัยไก่ย่าง
กรมยุทธบริการ,สำนักงานทหารพัฒนาหน่วยบัญชาการทหารพัฒนา
แยกวงศ์สว่าง Yaek Wong Sawang
กรมยุทธบริการ Krom Yut Borikan
ซอยกรุงเทพ-นนทบุรี 44,ตรงข้ามซอยสมถวิล
ดีสแควร์,ครัวคุณสุ,โรงเรียนอนุบาลพิริยะโยธิน
ตลาดบางซ่อน,ถนนกรุงเทพ-นนทบุรี 25
ตรงข้ามโรงงานทอผ้า,ซอยกรุงเทพ-นนทบุรี 34
ตรงข้ามวัดเชิงหวาย,ไปรษณีย์บางซื่อ
สถานีตำรวจเตาปูนซอยกรุงเทพ-นนทบุรี 26
ตรงข้ามซอยไสว Soi Sawai, Pump Nam Mun
ตรงข้ามประชานฤมิตร,ตรงข้ามธนาคารกสิกรไทย
ตลาดเตาปูน,ซอยกรุงเทพ-นนทบุรี4
ซอยสะพานขวา Soi Saphan Khao
โรงเรียนเทพสัมฤทธิ์,ซอยพัฒนา
แยกบางโพ Bang Pho Hospital, Soi Athipbodee
สถานีดับเพลิงบางโพ,ถนนประชาราษฎร์สาย 1 ซอย 16
วัดประดู่ WAT Pradu
แยกเกียกกาย,ตรงข้ามวัดแก้วฟ้าจุฬามณี Yaek Kiakkai
บางกะบือ,น้อมจิตต์,ห้างสุพรีม Bang Ka Bue
โรงเรียนพณิชยการสามเสน
ศรีย่าน Sriyan
ตรงข้ามวชิรพยาบาล Opp Vajira Hospital
ตรงข้ามสามเสน11-13 Opp Samsen 11-13
ตรงข้ามโรงเรียนเซนต์คาเบรียล
ตรงข้ามหอสมุดแห่งชาติ [Opp.] National Library
ท่าปล่อยรถ เทเวศร์ (72) Thewet Bus Terminal (72)
ท่าปล่อยรถสาย 99 Tha 99
สำนักงานก.พ Samnakngan
โรงเรียนราชวินิตร Ratwinit School
สนามม้านางเลิ้ง Racetrack Turf Club
ตรงข้ามโรงพยาบาลมิชชั่น 1/บ้านพิษณุโลก Mission Hospital 1/Phitsanulok Mansion
อุรุพงษ์,โคลีเซียม (ถนนเพชรบุรีขาออก) Urupong
มหาวิทยาลัยราชภัฏวไลยอลงกรณ์ฯศูนย์กรุงเทพฯ
Bts ราชเทวี(ทางออก2) Bts Ratchathewi (Exit 2)
สยามเซ็นเตอร์ Siam Center
(สถานี Bts สยาม) (Bts Siam Station)
วิทยาลัยพยาบาลตำรวจ Police Nursing College
สนามม้าปทุมวัน Sanam MA Pathum Wan
โรงพยาบาลจุฬา Rongphayaban Chula
ตรงข้ามโรงแรมตะวันนา the Tawanna Bangkok
ตรงข้ามศูนย์ฮอนด้าพระราม3สาขาสุรวงศ์
องค์การโทรศัพท์ Ongkan Thorasap
มเหสักข์ Mahesak
อาคารเกียรตินาคิน Arkan Kieat Nakin
ซอยวัดมหาพฤฒาราม Siphaya
วัดแก้วแจ่มฟ้า WAT Kaeo Chaem Fa
ซอยสองพระ Soi Song Phra
สถานีตำรวจบางรัก Sono Bang Rak
บริษัทกรุนด์ฟอส Grundfos
สภากาชาดไทย the Thai Red Cross Society
16 คำถามที่พบบ่อย
16 รถบัส เริ่มวิ่งกี่โมง?
16 รถบัส เริ่มวิ่งเวลา 05:00 ของวัน อาทิตย์, จันทร์, อังคาร, พุธ, พฤหัสบดี, ศุกร์, เสาร์
16 รถบัส จะหยุดวิ่งเวลาอะไร?
16 รถบัส หยุดวิ่งเวลา 18:00 ของวัน อาทิตย์, จันทร์, อังคาร, พุธ, พฤหัสบดี, ศุกร์, เสาร์
16 รถบัส จะมาถึงกี่โมง?
อู่หมอชิต 2 - สุรวงศ์ Mochit 2 - Surawong รถบัส เมื่อไรถึงจะมา? เช็คเวลามาถึงแบบถ่ายทอดสด สำหรับเวลาที่มาถึงจริง และดูตารางแบบละเอียดของ อู่หมอชิต 2 - สุรวงศ์ Mochit 2 - Surawong รถบัส ที่อยู่ใกล้ตำแหน่งของคุณมากที่สุด
มีป้ายหยุด ของ รถบัส 16 ใกล้ฉันหรือไม่?
คลิกที่นี่ เพื่อดูป้าย หยุดรถบัส16 ที่ใกล้ที่สุด
16 รถบัส ตารางเวลา
16 รถบัส เส้นทาง วิ่งทุกวัน ตารางชั่วโมงการวิ่งปรกติ: 05:00 - 18:00
วัน | เวลาทำการ | ความถี่ (วินาที) |
---|---|---|
อาทิตย์ | 05:00 - 18:00 | 15 - 20 |
จันทร์ | 05:00 - 18:00 | 15 - 20 |
อังคาร | 05:00 - 18:00 | 15 - 20 |
พุธ | 05:00 - 18:00 | 15 - 20 |
พฤหัส | 05:00 - 18:00 | 15 - 20 |
ศุกร์ | 05:00 - 18:00 | 15 - 20 |
เสาร์ | 05:00 - 18:00 | 15 - 20 |
ขสมก BMTA รถบัส การแจ้งเตือนการให้บริการ
ดูอัปเดตทั้งหมดที่ 16 (จาก อู่กำแพงเพชร 2 Kamphaengphet 2 Bus Depot), รวมไปถึงข้อมูลสถานะเรียลไทม์, ความล่าช้า, การเปลี่ยนรของเส้นทางและตำแหน่งป้ายและการเปลี่ยนแปลงการให้บริการอื่นๆ ของรถบัส รับแผนที่เรียลไทม์ของ16 (สภากาชาดไทย the Thai Red Cross Society) และติดตามรถบัส ขณะที่มันกำลังเคลื่อนไปตามแผนที่ ดาวน์โหลดแอ็ปสำหรับข้อมูลของขสมก BMTAทั้งหมดได้ตอนนี้
ค่าโดยสารรถรถบัส16
ราคาของขสมก BMTA 16 (สภากาชาดไทย the Thai Red Cross Society) อาจมีการเปลี่ยนแปลงตามปัจจัยต่างๆ สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับราคาบัตรโดยสารของขสมก BMTA โปรดเช็คที่แอ็ป Moovit หรือเว็บไซต์ของขสมก BMTA
16 (ขสมก BMTA)
จุดจอดแรกของ 16 รถบัส ในเส้นทางคือ อู่กำแพงเพชร 2 Kamphaengphet 2 Bus Depot และจุดจอดสุดท้ายคือ สภากาชาดไทย the Thai Red Cross Society 16 (สภากาชาดไทย the Thai Red Cross Society) ทำการช่วง ทุกวัน
ข้อมูลเพิ่มเติม: 16 มี 56 จุดจอด และระยะเวลาเดินทางโดยรวมของเส้นทางนี้คือประมาณ 63 นาที
ชีวิตดูวุ่นวายไหม? ลองดูว่าทำไมผู้ใช้กว่า 1.5 ล้านรายถึงเชื่อใจใช้ Moovit จนเป็นแอพด้านระบบขนส่งมวลชนยอดนิยม Moovit ให้คุณ ขสมก BMTA แนะนำเส้นทาง ระบบติดตาม รถบัส ตามเวลาจริง วิธีการการเดินทางแบบถ่ายทอดสด แผนที่เส้นทางใน กรุงเทพมหานคร และช่วยคุณค้นหา 16 รถบัส จุดจอด ที่ใกล้คุณมากที่สุด ไม่มีสัญญาณอินเทอร์เน็ตหรือ? ดาวน์โหลดแผนที่ PDF แบบออฟไลน์ และตารางเวลา รถบัส สำหรับสาย 16 รถบัส เพื่อใช้งานได้เลย
ตัวติดตามเวลาเรียลไทม์ของรถบัส 16
ติดตามรถ 16 (สภากาชาดไทย the Thai Red Cross Society) บนแผนที่แบบเรียลไทม์และติดตามตำแหน่งรถขณะที่รถวิ่งไปตามป้ายหรือสถานีต่างๆ โปรดใช้ Moovit เพื่่อเป็นตัวติดตาม รถบัส 16 หรือแอ็ปที่คอยติดตาม รถบัสขสมก BMTA เพื่อที่คุณจะได้ไม่พลาดรถบัสของคุณ
ใช้แอ็ปเพื่อเป็นตัววางแผนการเดินทางสำหรับ<br> ขสมก BMTA หรือตัววางแผนการเดินทางสำหรับSkyTrain, รถไฟใต้ดิน, รถบัส, รถไฟ หรือ เรือ เพื่อแพลนเส้นทางของคุณรอบๆกรุงเทพมหานคร โดยตัววางแผนการเดินทางจะแสดงข้อมูลที่อัปเดตสำหรับขสมก BMTA และรถบัสทั้งหมด, รวมไปถึงรถ 16 ในกรุงเทพมหานคร
16 - เส้นทางตัวเลือก
ขสมก BMTA เส้นทางใน กรุงเทพมหานคร
- 179 - อู่พระราม 7 - อู่พระราม 9 U Phra Ram 7 - U Phra Ram 9/ ตาราง
- 84 (ปอ.) (AC) - อู่วัดไร่ขิง - BTS กรุงธนบุรี Wat Raikhing - BTS Krungthonburi/ ตาราง
- 70 - ประชานิเวศน์ 3 - สนามหลวง Prachaniwet 3 - Sanamluang/ ตาราง
- 36ก - อู่สวนสยาม - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ Siam Park - Victory Monument/ ตาราง
- 42 - เสาชิงช้า - ท่าพระ Giant Swing - Thaphra/ ตาราง
- 93 - หมู่บ้านนักกีฬา - ตลาดบางกะปิ Nakkila Village - Bangkapi Market/ ตาราง
- 526 - หนองจอก - อู่สวนสยาม Nongchok - Siam Park/ ตาราง
- 102 (ปอ.) (AC) - ปากน้ำ - เซ็นทรัลพระราม 3 Paknam - Central RAMA 3/ ตาราง
- 91ก - วิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี - สำนักงานเขตบางกอกใหญ่ -/ ตาราง
- 1 - ถนนตก - ท่าเตียน Thanon Tok - Tha Tien/ ตาราง
- 45 - สำโรง - สี่พระยา Samrong - Siphaya/ ตาราง
- 543ก (ปอ.) (AC) - ท่าน้ำนนทบุรี - อู่บางเขน Nonthaburi Pier - Bangkhen/ ตาราง
- 96ก - อู่มีนบุรี - แฮปปี้แลนด์ Minburi - Happyland/ ตาราง
- 2 (ปอ.) (AC) - สำโรง - ปากคลองตลาด Samrong - Pak Klong Talad/ ตาราง
- 39 (ปอ.) (AC) - ตลาดไท - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ Talaad Thai - Victory Monument/ ตาราง
- 76 (ปอ.) (AC) - อู่แสมดำ - ประตูน้ำ Samaedam - Pratunam/ ตาราง
- 21 - วัดคู่สร้าง - จุฬาลงกรณ์ Wat Kusang - Chulalongkorn/ ตาราง
- 129 - สำโรง - อู่บางเขน Samrong - Bangkhen/ ตาราง
- 178 - สวนสยาม - ตลาดสุคนธสวัสดิ์ siampark - Su Khontha Sawat Market/ ตาราง
- 25 - อู่แพรกษา-บ่อดิน - ท่าช้าง Praksa-Bodin - Tha Chang/ ตาราง