สาย 42
เสาชิงช้า - ท่าพระ Giant Swing - Thaphra
ขสมก BMTA
รถบัสขสมก BMTA 42 เส้นทาง ตารางวิ่งรถและป้ายต่างๆ (อัปเดตแล้ว)
42 รถบัส (ตรงข้ามวัดสุทัศน์,ร้านวิจิตรพานิช) มี 35 จุดจอด ที่ออกจาก ตรงข้ามศาลาว่าการกรุงเทพมหานคร และสิ้นสุดที่ ตรงข้ามวัดสุทัศน์,ร้านวิจิตรพานิช
เลือก 42 รถบัส จุดจอด ใดๆ ที่ด้านล่างนี้เพื่อค้นหาตารางอัพเดตเวลาจริงและดูเส้นทางบนแผนที่
วิธีการเดินทาง: ตรงข้ามวัดสุทัศน์,ร้านวิจิตรพานิช (35 สถานี)
ตรงข้ามศาลาว่าการกรุงเทพมหานคร
อนุสาวรีย์ประชาธิปไตย(ตรงข้ามศึกษาภัณฑ์)
แยกคอกวัวตรงข้ามกองสลาก Khok Wua Intersection
ตรงข้ามกองสลาก [Opp.] Kong Salak
สะพานพระปิ่นเกล้า(ขาออก)
ตรงข้ามพาต้าปิ่นเกล้า Opposite Pata Pinklao
โรงแรมแฮปปี้อิน Happy In Hotel
ซอย จรัญสนิทวงศ์ 34/2 Soi Charan Sanitwong 34/2
ตรงข้ามโรงเรียนจรัญบริหารธุรกิจ
แยกบางขุนนนท์ Bang Khun Non Junction
ตรงข้ามแม็คโครจรัญสนิทวงศ์
ฟู้ดแลนด์ซูเปอร์มาร์เก็ต,วัดเพลง
โรงพยาบาลศรีวิชัย,วัดรวก
สถานีตำรวจบางกอกน้อย Police Station Noi
ตรงข้ามศูนย์การค้านครหลวง
วัดอัมพวา WAT Ampawa
การไฟฟ้านครหลวงเขตธนบุรี(คลองมอญ)
วัดโพธิ์เรียง WAT Poreang
ตลาดนางลอย Nang Loi Market
วิทยาลัยเทคโนโลยีสยาม(สยามเทค)
วัดท่าพระ WAT Tha Phra
ซอยจรัญสนิทวงค์ 4 Charan Sanit Wong Soi 4
ตรงข้ามสถานีตำรวจบางกอกใหญ่
ซอยเพชรเกษม 10/2 ตลาดท่าพระรุ่งเรือง
ซอยเพชรเกษม 4 วัดสังข์กระจาย Soi Petchkasem 4
สะพานเนาวจำเนียร(ขาเข้า)
บางยี่เรือ(ขาเข้า) Bang Yi Rea (Inbound)
วงเวียนใหญ่(ธนบุรีศึกษา)
แยกบ้านแขก(ขาเข้า) Yaek Ban Khaek (Inbd)
โรงเรียนศึกษานารี Suksanari School
สะพานพุทธ Saphan Phut
ปากคลองตลาด Pak Klong Talad
ปากคลองตลาด(คลองหลอด) Pak Klong Talad (Khlong Lod)
บ้านหม้อ Ban Mo
ตรงข้ามวัดสุทัศน์,ร้านวิจิตรพานิช
42 คำถามที่พบบ่อย
42 รถบัส เริ่มวิ่งกี่โมง?
42 รถบัส เริ่มวิ่งเวลา 05:00 ของวัน อาทิตย์, จันทร์, อังคาร, พุธ, พฤหัสบดี, ศุกร์, เสาร์
42 รถบัส จะหยุดวิ่งเวลาอะไร?
42 รถบัส หยุดวิ่งเวลา 22:00 ของวัน อาทิตย์, จันทร์, อังคาร, พุธ, พฤหัสบดี, ศุกร์, เสาร์
42 รถบัส จะมาถึงกี่โมง?
เสาชิงช้า - ท่าพระ Giant Swing - Thaphra รถบัส เมื่อไรถึงจะมา? เช็คเวลามาถึงแบบถ่ายทอดสด สำหรับเวลาที่มาถึงจริง และดูตารางแบบละเอียดของ เสาชิงช้า - ท่าพระ Giant Swing - Thaphra รถบัส ที่อยู่ใกล้ตำแหน่งของคุณมากที่สุด
สาย42 ของรถบัสขสมก BMTA วิ่งปรกติในวันฉัตรมงคลหรือไม่?
เวลาวิ่งรถบัส สาย42 ในวันฉัตรมงคล อาจเปลี่ยนแปลง โปรดเช็คแอ็พมูวิทสำหรับการเปลี่ยนแปลงล่าสุดและข้อมูลอัพเดตแบบสดๆ
มีป้ายหยุด ของ รถบัส 42 ใกล้ฉันหรือไม่?
คลิกที่นี่ เพื่อดูป้าย หยุดรถบัส42 ที่ใกล้ที่สุด
42 รถบัส ตารางเวลา
42 รถบัส เส้นทาง วิ่งทุกวัน ตารางชั่วโมงการวิ่งปรกติ: 05:00 - 22:00
วัน | เวลาทำการ | ความถี่ (วินาที) |
---|---|---|
อาทิตย์ | 05:00 - 22:00 | 15 - 20 |
จันทร์ | 05:00 - 22:00 | 15 - 20 |
อังคาร | 05:00 - 22:00 | 15 - 20 |
พุธ | 05:00 - 22:00 | 15 - 20 |
พฤหัส | 05:00 - 22:00 | 15 - 20 |
ศุกร์ | 05:00 - 22:00 | 15 - 20 |
เสาร์ | 05:00 - 22:00 | 15 - 20 |
ขสมก BMTA รถบัส การแจ้งเตือนการให้บริการ
ดูอัปเดตทั้งหมดที่ 42 (จาก ตรงข้ามศาลาว่าการกรุงเทพมหานคร), รวมไปถึงข้อมูลสถานะเรียลไทม์, ความล่าช้า, การเปลี่ยนรของเส้นทางและตำแหน่งป้ายและการเปลี่ยนแปลงการให้บริการอื่นๆ ของรถบัส รับแผนที่เรียลไทม์ของ42 (ตรงข้ามวัดสุทัศน์,ร้านวิจิตรพานิช) และติดตามรถบัส ขณะที่มันกำลังเคลื่อนไปตามแผนที่ ดาวน์โหลดแอ็ปสำหรับข้อมูลของขสมก BMTAทั้งหมดได้ตอนนี้
ค่าโดยสารรถรถบัส42
ราคาของขสมก BMTA 42 (ตรงข้ามวัดสุทัศน์,ร้านวิจิตรพานิช) อาจมีการเปลี่ยนแปลงตามปัจจัยต่างๆ สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับราคาบัตรโดยสารของขสมก BMTA โปรดเช็คที่แอ็ป Moovit หรือเว็บไซต์ของขสมก BMTA
42 (ขสมก BMTA)
จุดจอดแรกของ 42 รถบัส ในเส้นทางคือ ตรงข้ามศาลาว่าการกรุงเทพมหานคร และจุดจอดสุดท้ายคือ ตรงข้ามวัดสุทัศน์,ร้านวิจิตรพานิช 42 (ตรงข้ามวัดสุทัศน์,ร้านวิจิตรพานิช) ทำการช่วง ทุกวัน
ข้อมูลเพิ่มเติม: 42 มี 35 จุดจอด และระยะเวลาเดินทางโดยรวมของเส้นทางนี้คือประมาณ 37 นาที
ชีวิตดูวุ่นวายไหม? ลองดูว่าทำไมผู้ใช้กว่า 1.5 ล้านรายถึงเชื่อใจใช้ Moovit จนเป็นแอพด้านระบบขนส่งมวลชนยอดนิยม Moovit ให้คุณ ขสมก BMTA แนะนำเส้นทาง ระบบติดตาม รถบัส ตามเวลาจริง วิธีการการเดินทางแบบถ่ายทอดสด แผนที่เส้นทางใน กรุงเทพมหานคร และช่วยคุณค้นหา 42 รถบัส จุดจอด ที่ใกล้คุณมากที่สุด ไม่มีสัญญาณอินเทอร์เน็ตหรือ? ดาวน์โหลดแผนที่ PDF แบบออฟไลน์ และตารางเวลา รถบัส สำหรับสาย 42 รถบัส เพื่อใช้งานได้เลย
ตัวติดตามเวลาเรียลไทม์ของรถบัส 42
ติดตามรถ 42 (ตรงข้ามวัดสุทัศน์,ร้านวิจิตรพานิช) บนแผนที่แบบเรียลไทม์และติดตามตำแหน่งรถขณะที่รถวิ่งไปตามป้ายหรือสถานีต่างๆ โปรดใช้ Moovit เพื่่อเป็นตัวติดตาม รถบัส 42 หรือแอ็ปที่คอยติดตาม รถบัสขสมก BMTA เพื่อที่คุณจะได้ไม่พลาดรถบัสของคุณ
ใช้แอ็ปเพื่อเป็นตัววางแผนการเดินทางสำหรับ<br> ขสมก BMTA หรือตัววางแผนการเดินทางสำหรับSkyTrain, รถไฟใต้ดิน, รถบัส, รถไฟ หรือ เรือ เพื่อแพลนเส้นทางของคุณรอบๆกรุงเทพมหานคร โดยตัววางแผนการเดินทางจะแสดงข้อมูลที่อัปเดตสำหรับขสมก BMTA และรถบัสทั้งหมด, รวมไปถึงรถ 42 ในกรุงเทพมหานคร
42 - เส้นทางตัวเลือก
ขสมก BMTA เส้นทางใน กรุงเทพมหานคร
- 117 - ท่าน้ำนนทบุรี - กทม.2 Nonthaburi Pier - BMA City Hall 2ท่าน้ำนนทบุรี - กทม.2 Nonthaburi Pier - BMA City Hall 2/ ตาราง
- 34 - อู่รังสิต - หัวลำโพง Rangsit - Hua Lamphongอู่รังสิต - หัวลำโพง Rangsit - Hua Lamphong/ ตาราง
- 522 (ปอ.) (AC) - อู่รังสิต - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ Rangsit - Victory Monumentอู่รังสิต - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ Rangsit - Victory Monument/ ตาราง
- 59 - อู่รังสิต - สนามหลวง Rangsit - Sanamluangอู่รังสิต - สนามหลวง Rangsit - Sanamluang/ ตาราง
- 75 - อู่ธารทิพย์ (เข้าวัดพุทธบูชา) - หัวลำโพง Thanthip (Wat Buddhabucha) - hua lamphongอู่ธารทิพย์ (เข้าวัดพุทธบูชา) - หัวลำโพง Thanthip (Wat Buddhabucha) - hua lamphong/ ตาราง
- 80ก - หมู่บ้าน วปอ.11 - สนง.เขตบางกอกใหญ่ Thai NDC 11 Village - Bangkok Yaiหมู่บ้าน วปอ.11 - สนง.เขตบางกอกใหญ่ Thai NDC 11 Village - Bangkok Yai/ ตาราง
- 88 - มจธ.บางขุนเทียน - ลาดหญ้า KMUTT Bangkhunthian - Lat Yaมจธ.บางขุนเทียน - ลาดหญ้า KMUTT Bangkhunthian - Lat Ya/ ตาราง
- 95 - อู่บางเขน - แฮปปี้แลนด์ Bangkhen - Happylandอู่บางเขน - แฮปปี้แลนด์ Bangkhen - Happyland/ ตาราง
- 138 (ปอ.) (AC) - [ท] ท่าน้ำพระประแดง - อู่หมอชิต 2 [E] Phra Pradaeng Pier - Mochit 2[ท] ท่าน้ำพระประแดง - อู่หมอชิต 2 [E] Phra Pradaeng Pier - Mochit 2/ ตาราง
- 140 (ปอ.) (AC) - อู่แสมดำ - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ Samaedam - Victory Monumentอู่แสมดำ - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ Samaedam - Victory Monument/ ตาราง
- 49 (ปอ.) (AC) - หมอชิต 2 - หัวลำโพง Mochit 2 - Hua Lamphongหมอชิต 2 - หัวลำโพง Mochit 2 - Hua Lamphong/ ตาราง
- 50 - สะพานพระราม 7 - สวนลุมพินี RAMA VII Bridge - Lumphini Parkสะพานพระราม 7 - สวนลุมพินี RAMA VII Bridge - Lumphini Park/ ตาราง
- 63 - อู่นครอินทร์ - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ Nakorn In - Victory Monumentอู่นครอินทร์ - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ Nakorn In - Victory Monument/ ตาราง
- 204 (ปอ.) (AC) - ห้วยขวาง - ท่าน้ำราชวงศ์ Huai Khwang - Ratchawong Pierห้วยขวาง - ท่าน้ำราชวงศ์ Huai Khwang - Ratchawong Pier/ ตาราง
- 62 - ท่าน้ำสาธุประดิษฐ์ - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ Sathupradit Pier - Victory Monumentท่าน้ำสาธุประดิษฐ์ - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ Sathupradit Pier - Victory Monument/ ตาราง
- 54 - อู่พระราม 9 - ดินแดง RAMA 9 - Dindaengอู่พระราม 9 - ดินแดง RAMA 9 - Dindaeng/ ตาราง
- 75 - อู่ธารทิพย์ - หัวลำโพง Thanthip - Hua Lamphongอู่ธารทิพย์ - หัวลำโพง Thanthip - Hua Lamphong/ ตาราง
- 501 - อู่มีนบุรี - หัวลำโพง Minburi - Hua Lamphongอู่มีนบุรี - หัวลำโพง Minburi - Hua Lamphong/ ตาราง
- 143 - พระจอมเกล้าลาดกระบัง - แฮปปี้แลนด์ KMITL - Happylandพระจอมเกล้าลาดกระบัง - แฮปปี้แลนด์ KMITL - Happyland/ ตาราง
- A1 (ปอ.) (AC) - สนามบินดอนเมือง - BTS หมอชิต Donmueng Airport - BTS Mochitสนามบินดอนเมือง - BTS หมอชิต Donmueng Airport - BTS Mochit/ ตาราง