สาย 18
ตลาดท่าอิฐ Talat Tha It
ขสมก BMTA
รถบัสขสมก BMTA 18 เส้นทาง ตารางวิ่งรถและป้ายต่างๆ (อัปเดตแล้ว)
18 รถบัส (ตลาดท่าอิฐ Talat Tha It) มี 59 จุดจอด ที่ออกจาก อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ (เกาะราชวิถี) และสิ้นสุดที่ ตลาดท่าอิฐ Talat Tha It
เลือก 18 รถบัส จุดจอด ใดๆ ที่ด้านล่างนี้เพื่อค้นหาตารางอัพเดตเวลาจริงและดูเส้นทางบนแผนที่
วิธีการเดินทาง: ตลาดท่าอิฐ Talat Tha It (59 สถานี)
อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ (เกาะราชวิถี)
โรงพยาบาลเด็ก Children's Hospital
โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ
สถาบันประสาทวิทยา Prasat Neurological Institute
สวนจิตรลดา(ตรงข้ามราชวิถี22)
สวนจิตรลดา(ตรงข้ามราชวิถี32)
สวนสัตว์ดุสิต Dusit Zoo
พระที่นั่งวิมานเมฆ Vimanmek Palace
ซอยราชวิถี 19 (วัดราชผาติการาม) Ratchawithi 19
โรงเรียนเขมะสิริอนุสรณ์,ซอยราชวิถี 23
แยกบางพลัด(ขาออก) ิBangplad Junction
ซอยจรัญสนิทวงศ์ 73 Charat Ni Thawong 73
จรัญสนิทวงศ์ 75/1 Charan Sanit Wong 75/1
วัดบางพลัด,จรัญสนิทวงศ์ 77/3
สำนักงานเขตบางพลัด Thanakhan Kasikonthai Bang O
บางพระครู,จรัญฯ 85 Phibun Sin Maket Ting
ซอยจรัญสนิทวงศ์ 89/1 Charan Sanit Wong 89/1
สามเจริญพานิช Samcharoen Thailand Mall
ตรงข้ามโรงพยาบาลยันฮี Rongphayaban Yan Hi
ตรงข้ามสถานีตำรวจดับเพลิงบางอ้อ
ตรงข้ามซอยจรัญสนิทวงศ์ 96/2
ตรงข้ามวัดเสาหิน WAT Sao Hin
ตรงข้ามซอยวงศ์สว่าง 4,ซอยยิ้มประยูร
วัดน้อย,ซอยวงศ์สว่าง 13 WAT Noi, Soi Wongsawang 13
ชุมชนวัดหลวง Watluang
วัดเลียบ,ซอยวงศ์สว่าง 21
ตรงข้ามบิ๊กซีวงศ์สว่าง,ซอยวงศ์สว่าง 27
บางซ่อน Bang Son
ตรงข้ามซอยกรุงเทพ-นนทบุรี 56
ซอยกรุงเทพ-นนทบุรี 43 Soi Krungthep - Non 43
ตรงข้ามวัดทางหลวง WAT Thangluang
โรงพยาบาลสัตว์กรุงเทพ-นนท์
ซอยกรุงเทพ-นนทบุรี 11 Soi Krungthep - Non 11
บิ๊กซี นนทบุรี Hang Big C Nonthaburi
ตรงข้ามกระทรวงสาธารณสุข
ซอยติวานนท์ 3 Soi Tiwanon 3
เรวดี Rawadee
ธนาคารกรุงศรีอยุธยา สาขาติวานนท์(แคราย)
ตรงข้ามซอยปิ่นประภาคม 1
นิวเวิลด์ Hang New World
ตรงข้ามโรงเรียนสยามบริหารธุรกิจนนทบุรี
สถานีตำรวจลาดโตนด Sathani Tamruat Lat Tanot
หมู่บ้านอินโด-ไทย Muban In Do - Thai
บิ้กซีรัตนาธิเบศร์ Bik Si Rattana Thi Bet
วัดสมรโกฏิ WAT Samon Kot
ตรงข้ามเซ็นทรัลรัตนาธิเบศร์
คอนโดลุมพินี,สวนส้มธนาธร Lumpini Condo
แยกพระนั่งเกล้า Yak Planungklao
หมู่บ้านชมเพลิน Muban Chomploern
รัตนคลินิค,หมู่บ้านซื่อตรง Rattana Clinic
สะพานลอยมณียา (ออกเมือง) Maneeya
ไทรม้า Saimah
แยกท่าอิฐ Yaek Tha It
หน้าเขตการเดินรถที่ 7 Na Khet Kan Doenrot Thi 7
หมู่บ้านนันทนา Muban Nantha Na
หมู่บ้านเอื้ออาทรท่าอิฐ 8 Muban Uea Athon
หมู่บ้านลภาวันโครงการ 5 Mu Ba Non Pha Wan
หมู่บ้านเพชรดาข้างประดิษไดนาโมแอร์ Muban Phetchada
ตลาดท่าอิฐ Talat Tha It
18 คำถามที่พบบ่อย
18 รถบัส เริ่มวิ่งกี่โมง?
18 รถบัส เริ่มวิ่งเวลา 04:15 ของวัน อาทิตย์, จันทร์, อังคาร, พุธ, พฤหัสบดี, ศุกร์, เสาร์
18 รถบัส จะหยุดวิ่งเวลาอะไร?
18 รถบัส หยุดวิ่งเวลา 21:55 ของวัน อาทิตย์, จันทร์, อังคาร, พุธ, พฤหัสบดี, ศุกร์, เสาร์
18 รถบัส จะมาถึงกี่โมง?
ตลาดท่าอิฐ Talat Tha It รถบัส เมื่อไรถึงจะมา? เช็คเวลามาถึงแบบถ่ายทอดสด สำหรับเวลาที่มาถึงจริง และดูตารางแบบละเอียดของ ตลาดท่าอิฐ Talat Tha It รถบัส ที่อยู่ใกล้ตำแหน่งของคุณมากที่สุด
สาย18 ของรถบัสขสมก BMTA วิ่งปรกติในวันฉัตรมงคลหรือไม่?
เวลาวิ่งรถบัส สาย18 ในวันฉัตรมงคล อาจเปลี่ยนแปลง โปรดเช็คแอ็พมูวิทสำหรับการเปลี่ยนแปลงล่าสุดและข้อมูลอัพเดตแบบสดๆ
มีป้ายหยุด ของ รถบัส 18 ใกล้ฉันหรือไม่?
คลิกที่นี่ เพื่อดูป้าย หยุดรถบัส18 ที่ใกล้ที่สุด
18 รถบัส ตารางเวลา
18 รถบัส เส้นทาง วิ่งทุกวัน ตารางชั่วโมงการวิ่งปรกติ: 04:15 - 21:55
วัน | เวลาทำการ | ความถี่ (วินาที) |
---|---|---|
อาทิตย์ | 04:15 - 21:55 | 15 - 20 |
จันทร์ | 04:15 - 21:55 | 15 - 20 |
อังคาร | 04:15 - 21:55 | 15 - 20 |
พุธ | 04:15 - 21:55 | 15 - 20 |
พฤหัส | 04:15 - 21:55 | 15 - 20 |
ศุกร์ | 04:15 - 21:55 | 15 - 20 |
เสาร์ | 04:15 - 21:55 | 15 - 20 |
ขสมก BMTA รถบัส การแจ้งเตือนการให้บริการ
ดูอัปเดตทั้งหมดที่ 18 (จาก อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ (เกาะราชวิถี)), รวมไปถึงข้อมูลสถานะเรียลไทม์, ความล่าช้า, การเปลี่ยนรของเส้นทางและตำแหน่งป้ายและการเปลี่ยนแปลงการให้บริการอื่นๆ ของรถบัส รับแผนที่เรียลไทม์ของ18 (ตลาดท่าอิฐ Talat Tha It) และติดตามรถบัส ขณะที่มันกำลังเคลื่อนไปตามแผนที่ ดาวน์โหลดแอ็ปสำหรับข้อมูลของขสมก BMTAทั้งหมดได้ตอนนี้
ค่าโดยสารรถรถบัส18
ราคาของขสมก BMTA 18 (ตลาดท่าอิฐ Talat Tha It) อาจมีการเปลี่ยนแปลงตามปัจจัยต่างๆ สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับราคาบัตรโดยสารของขสมก BMTA โปรดเช็คที่แอ็ป Moovit หรือเว็บไซต์ของขสมก BMTA
18 (ขสมก BMTA)
จุดจอดแรกของ 18 รถบัส ในเส้นทางคือ อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ (เกาะราชวิถี) และจุดจอดสุดท้ายคือ ตลาดท่าอิฐ Talat Tha It 18 (ตลาดท่าอิฐ Talat Tha It) ทำการช่วง ทุกวัน
ข้อมูลเพิ่มเติม: 18 มี 59 จุดจอด และระยะเวลาเดินทางโดยรวมของเส้นทางนี้คือประมาณ 65 นาที
ชีวิตดูวุ่นวายไหม? ลองดูว่าทำไมผู้ใช้กว่า 1.5 ล้านรายถึงเชื่อใจใช้ Moovit จนเป็นแอพด้านระบบขนส่งมวลชนยอดนิยม Moovit ให้คุณ ขสมก BMTA แนะนำเส้นทาง ระบบติดตาม รถบัส ตามเวลาจริง วิธีการการเดินทางแบบถ่ายทอดสด แผนที่เส้นทางใน กรุงเทพมหานคร และช่วยคุณค้นหา 18 รถบัส จุดจอด ที่ใกล้คุณมากที่สุด ไม่มีสัญญาณอินเทอร์เน็ตหรือ? ดาวน์โหลดแผนที่ PDF แบบออฟไลน์ และตารางเวลา รถบัส สำหรับสาย 18 รถบัส เพื่อใช้งานได้เลย
ตัวติดตามเวลาเรียลไทม์ของรถบัส 18
ติดตามรถ 18 (ตลาดท่าอิฐ Talat Tha It) บนแผนที่แบบเรียลไทม์และติดตามตำแหน่งรถขณะที่รถวิ่งไปตามป้ายหรือสถานีต่างๆ โปรดใช้ Moovit เพื่่อเป็นตัวติดตาม รถบัส 18 หรือแอ็ปที่คอยติดตาม รถบัสขสมก BMTA เพื่อที่คุณจะได้ไม่พลาดรถบัสของคุณ
ใช้แอ็ปเพื่อเป็นตัววางแผนการเดินทางสำหรับ<br> ขสมก BMTA หรือตัววางแผนการเดินทางสำหรับSkyTrain, รถไฟใต้ดิน, รถบัส, รถไฟ หรือ เรือ เพื่อแพลนเส้นทางของคุณรอบๆกรุงเทพมหานคร โดยตัววางแผนการเดินทางจะแสดงข้อมูลที่อัปเดตสำหรับขสมก BMTA และรถบัสทั้งหมด, รวมไปถึงรถ 18 ในกรุงเทพมหานคร
18 - เส้นทางตัวเลือก
ขสมก BMTA เส้นทางใน กรุงเทพมหานคร
- 519 - อู่สวนสยาม - เซ็นทรัลพระราม 3 Siam Park - Central RAMA 3อู่สวนสยาม - เซ็นทรัลพระราม 3 Siam Park - Central RAMA 3/ ตาราง
- 16 - อู่หมอชิต 2 - สุรวงศ์ Mochit 2 - Surawongอู่หมอชิต 2 - สุรวงศ์ Mochit 2 - Surawong/ ตาราง
- 142 (ปอ.) (AC) - ปากน้ำ (อู่ฟาร์มจระเข้) - อู่แสมดำ Paknam (Crocodile Farm) - Samaedamปากน้ำ (อู่ฟาร์มจระเข้) - อู่แสมดำ Paknam (Crocodile Farm) - Samaedam/ ตาราง
- 71 - อู่สวนสยาม - วัดธาตุทอง Siam Park - Wat Tatthongอู่สวนสยาม - วัดธาตุทอง Siam Park - Wat Tatthong/ ตาราง
- 195 - เดอะมอลล์ท่าพระ - คลองเตย Doe Mo Tha Phra - Khlong Toeiเดอะมอลล์ท่าพระ - คลองเตย Doe Mo Tha Phra - Khlong Toei/ ตาราง
- 209 - เส้นทางวงกลมกัลปพฤกษ์ - ถนนพระราม 2เส้นทางวงกลมกัลปพฤกษ์ - ถนนพระราม 2/ ตาราง
- 23 - เมกา - เทเวศร์ Pak Klong Talad - sovereignเมกา - เทเวศร์ Pak Klong Talad - sovereign/ ตาราง
- 91 (ปอ.) (AC) - ม.เศรษฐกิจ (โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี) - สนามหลวง Setthakit Village - Sanamluangม.เศรษฐกิจ (โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี) - สนามหลวง Setthakit Village - Sanamluang/ ตาราง
- 95 - อู่บางเขน - บางกะปิ Bangkhen - Bangkapiอู่บางเขน - บางกะปิ Bangkhen - Bangkapi/ ตาราง
- 517 - ตลาดเทิดไท - อู่หมอชิต 2 Therdthai Market - Mochit 2ตลาดเทิดไท - อู่หมอชิต 2 Therdthai Market - Mochit 2/ ตาราง
- 21 - S) วัดคู่สร้าง - พาหุรัด S) Wat Kusang - PhahuratS) วัดคู่สร้าง - พาหุรัด S) Wat Kusang - Phahurat/ ตาราง
- 53 - เทเวศร์ - สนามหลวง Thewet - Sanamluangเทเวศร์ - สนามหลวง Thewet - Sanamluang/ ตาราง
- 26ก - [ส] เคหะร่มเกล้า - อู่มีนบุรี [S] Romklao Housing - Minburi[ส] เคหะร่มเกล้า - อู่มีนบุรี [S] Romklao Housing - Minburi/ ตาราง
- 80 (ปอ.) (AC) - วัดศรีนวลธรรมวิมล - สนามหลวง -วัดศรีนวลธรรมวิมล - สนามหลวง -/ ตาราง
- 97 - กระทรวงสาธารณสุข - รพ.สงฆ์ Ministry of Public Health - priest hospitalกระทรวงสาธารณสุข - รพ.สงฆ์ Ministry of Public Health - priest hospital/ ตาราง
- 205 - เดอะมอลล์ท่าพระ - อู่คลองเตย The Mall Thaphra - Klongtoey Depotเดอะมอลล์ท่าพระ - อู่คลองเตย The Mall Thaphra - Klongtoey Depot/ ตาราง
- 22 - อู่สวนสยาม - อาคาร TPI Siam Park - TPI Towerอู่สวนสยาม - อาคาร TPI Siam Park - TPI Tower/ ตาราง
- 77 - อู่หมอชิต 2 - เซ็นทรัลพระราม 3 Mochit 2 - Central RAMA 3อู่หมอชิต 2 - เซ็นทรัลพระราม 3 Mochit 2 - Central RAMA 3/ ตาราง
- A3 (ปอ.) (AC) - สนามบินดอนเมือง - สวนลุมพินี -สนามบินดอนเมือง - สวนลุมพินี -/ ตาราง
- 84 (ปอ.) (AC) - อู่วัดไร่ขิง - BTS กรุงธนบุรี Wat Raikhing - BTS Krungthonburiอู่วัดไร่ขิง - BTS กรุงธนบุรี Wat Raikhing - BTS Krungthonburi/ ตาราง