สาย 208
ราชพฤกษ์ ซอย 17 Sukhumvit Soi 17
ขสมก BMTA
รถบัสขสมก BMTA 208 เส้นทาง ตารางวิ่งรถและป้ายต่างๆ (อัปเดตแล้ว)
208 รถบัส (ราชพฤกษ์ ซอย 17 Sukhumvit Soi 17) มี 49 จุดจอด ที่ออกจาก กรมสวัสดิการและคุ้มครองแรงงาน กองตรวจความปลอดภัย,ซอยฉิมพลี 2 และสิ้นสุดที่ ราชพฤกษ์ ซอย 17 Sukhumvit Soi 17
เลือก 208 รถบัส จุดจอด ใดๆ ที่ด้านล่างนี้เพื่อค้นหาตารางอัพเดตเวลาจริงและดูเส้นทางบนแผนที่
วิธีการเดินทาง: ราชพฤกษ์ ซอย 17 Sukhumvit Soi 17 (49 สถานี)
กรมสวัสดิการและคุ้มครองแรงงาน กองตรวจความปลอดภัย,ซอยฉิมพลี 2
บรมราชชนนี 32 Borommaratchachonnani 32
บรมราชชนนี 30 Borommaratchachonnani 30
ซอยบรมราชชนนี 22 Soi Borommaratchachonnani 22
กรมทางหลวงธนบุรี(บางกรวย)
วัดเปาโรหิตย์ WAT Paolohit
วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชยการสยาม
ตลาดพงษ์ทรัพย์ Talat Phong Sap
ตรงข้ามโรงเรียนปิ่นมงคลการศึกษา
พาต้าปิ่นเกล้า Pata Pinklao
เชิงสะพานปิ่นเกล้า Pinklao Bridge
ท่าน้ำสะพานพระปิ่นเกล้า Phra Pinklao Bridge Pier
วัดดุสิตาราม WAT Dusitaram
แยกอรุณอัมรินทร์ Arun Amarin Intersection
ซอยอรุณอัมรินทร์ 28 Arun Ammrin 28
กองเรือเล็ก
โรงพยาบาลศิริราช Siriraj Hospital
โรงเรียนสทราวดี(ซอยศาลาต้นจันทร์)
วัดระฆังโฆสิตาราม WAT Rakungkositaram
ตลาดใหญ่บ้านขมิ้น Baan Kamin Big Market
กรมทหารเรือ(อรุณอัมรินทร์)
วัดเครือวัลย์วรวิหาร WAT Khruea Wan Worawihan
วัดอรุณ WAT Aroon
ตรงข้ามโรงเรียนพันจ่าทหารเรือ
หน้าโรงเรียนณรงค์สอนขับรถ
หน้าร้านสิริภัณฑ์ Naran Siri Phan
สนามฝึกซ้อมสอนขับรถโรงเรียนสะพานมอญ
ซอยอิสรภาพ 22 Soi Isonphap 22
แยกบ้านแขก(ขาออก) Yaek Ban Khaek (Outbd)
วงเวียนใหญ่(นิรันดร์รัตน์)
บางยี่เรือ(ขาออก) Bang Yi Rea (Outbound)
สะพานเนาวจำเนียร(ขาออก)
ตรงข้ามวัดสังข์กระจาย Opp WAT Sangkajai
ซอยเพชรเกษม 5/1 Soi Phetkasem 5/1
วัดประดู่ในทรงธรรม WAT Pradu Nai Songtham
ตรงข้ามวิบูลย์บริหารธุรกิจ Opp Viboon College
วัดนวลนรดิศ WAT Nuannoradit
โรงพยาบาลพญาไท3 Phyathai 3 Hospital
ซอยเพชรเกษม 25/1 Sermmitr
วัดประดู่บางจาก Bts Bangwa (Exit 1-2)
โรงเรียนสุจิณณ์วดี จังหวัด กรุงเทพมหานคร
ร้านอาหารวันวาน ถนนราชพฤกษ์
หมู่บ้านลัดดาวัลย์ ถนนราชพฤกษ์
แยกบางเวก ซอยจรัญสนิทวงศ์ 13
ราชพฤกษ์ ซอย 9 Sukhumvit Soi 9
วัดสะพาน ,วัดกระโจมทอง
ราชพฤกษ์ ซอย 13 Sukhumvit Soi 13
ราชพฤกษ์ ซอย 15 (หมู่บ้านปิ่นเกล้า)
ราชพฤกษ์ ซอย 17 Sukhumvit Soi 17
208 คำถามที่พบบ่อย
208 รถบัส เริ่มวิ่งกี่โมง?
208 รถบัส เริ่มวิ่งเวลา 04:50 ของวัน อาทิตย์, จันทร์, อังคาร, พุธ, พฤหัสบดี, ศุกร์, เสาร์
208 รถบัส จะหยุดวิ่งเวลาอะไร?
208 รถบัส หยุดวิ่งเวลา 20:50 ของวัน อาทิตย์, จันทร์, อังคาร, พุธ, พฤหัสบดี, ศุกร์, เสาร์
208 รถบัส จะมาถึงกี่โมง?
ราชพฤกษ์ ซอย 17 Sukhumvit Soi 17 รถบัส เมื่อไรถึงจะมา? เช็คเวลามาถึงแบบถ่ายทอดสด สำหรับเวลาที่มาถึงจริง และดูตารางแบบละเอียดของ ราชพฤกษ์ ซอย 17 Sukhumvit Soi 17 รถบัส ที่อยู่ใกล้ตำแหน่งของคุณมากที่สุด
สาย208 ของรถบัสขสมก BMTA วิ่งปรกติในวันฉัตรมงคลหรือไม่?
เวลาวิ่งรถบัส สาย208 ในวันฉัตรมงคล อาจเปลี่ยนแปลง โปรดเช็คแอ็พมูวิทสำหรับการเปลี่ยนแปลงล่าสุดและข้อมูลอัพเดตแบบสดๆ
มีป้ายหยุด ของ รถบัส 208 ใกล้ฉันหรือไม่?
คลิกที่นี่ เพื่อดูป้าย หยุดรถบัส208 ที่ใกล้ที่สุด
208 รถบัส ตารางเวลา
208 รถบัส เส้นทาง วิ่งทุกวัน ตารางชั่วโมงการวิ่งปรกติ: 04:50 - 20:50
วัน | เวลาทำการ | ความถี่ (วินาที) |
---|---|---|
อาทิตย์ | 04:50 - 20:50 | 15 - 20 |
จันทร์ | 04:50 - 20:50 | 15 - 20 |
อังคาร | 04:50 - 20:50 | 15 - 20 |
พุธ | 04:50 - 20:50 | 15 - 20 |
พฤหัส | 04:50 - 20:50 | 15 - 20 |
ศุกร์ | 04:50 - 20:50 | 15 - 20 |
เสาร์ | 04:50 - 20:50 | 15 - 20 |
ขสมก BMTA รถบัส การแจ้งเตือนการให้บริการ
ดูอัปเดตทั้งหมดที่ 208 (จาก กรมสวัสดิการและคุ้มครองแรงงาน กองตรวจความปลอดภัย,ซอยฉิมพลี 2), รวมไปถึงข้อมูลสถานะเรียลไทม์, ความล่าช้า, การเปลี่ยนรของเส้นทางและตำแหน่งป้ายและการเปลี่ยนแปลงการให้บริการอื่นๆ ของรถบัส รับแผนที่เรียลไทม์ของ208 (ราชพฤกษ์ ซอย 17 Sukhumvit Soi 17) และติดตามรถบัส ขณะที่มันกำลังเคลื่อนไปตามแผนที่ ดาวน์โหลดแอ็ปสำหรับข้อมูลของขสมก BMTAทั้งหมดได้ตอนนี้
ค่าโดยสารรถรถบัส208
ราคาของขสมก BMTA 208 (ราชพฤกษ์ ซอย 17 Sukhumvit Soi 17) อาจมีการเปลี่ยนแปลงตามปัจจัยต่างๆ สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับราคาบัตรโดยสารของขสมก BMTA โปรดเช็คที่แอ็ป Moovit หรือเว็บไซต์ของขสมก BMTA
208 (ขสมก BMTA)
จุดจอดแรกของ 208 รถบัส ในเส้นทางคือ กรมสวัสดิการและคุ้มครองแรงงาน กองตรวจความปลอดภัย,ซอยฉิมพลี 2 และจุดจอดสุดท้ายคือ ราชพฤกษ์ ซอย 17 Sukhumvit Soi 17 208 (ราชพฤกษ์ ซอย 17 Sukhumvit Soi 17) ทำการช่วง ทุกวัน
ข้อมูลเพิ่มเติม: 208 มี 49 จุดจอด และระยะเวลาเดินทางโดยรวมของเส้นทางนี้คือประมาณ 62 นาที
ชีวิตดูวุ่นวายไหม? ลองดูว่าทำไมผู้ใช้กว่า 1.5 ล้านรายถึงเชื่อใจใช้ Moovit จนเป็นแอพด้านระบบขนส่งมวลชนยอดนิยม Moovit ให้คุณ ขสมก BMTA แนะนำเส้นทาง ระบบติดตาม รถบัส ตามเวลาจริง วิธีการการเดินทางแบบถ่ายทอดสด แผนที่เส้นทางใน กรุงเทพมหานคร และช่วยคุณค้นหา 208 รถบัส จุดจอด ที่ใกล้คุณมากที่สุด ไม่มีสัญญาณอินเทอร์เน็ตหรือ? ดาวน์โหลดแผนที่ PDF แบบออฟไลน์ และตารางเวลา รถบัส สำหรับสาย 208 รถบัส เพื่อใช้งานได้เลย
ตัวติดตามเวลาเรียลไทม์ของรถบัส 208
ติดตามรถ 208 (ราชพฤกษ์ ซอย 17 Sukhumvit Soi 17) บนแผนที่แบบเรียลไทม์และติดตามตำแหน่งรถขณะที่รถวิ่งไปตามป้ายหรือสถานีต่างๆ โปรดใช้ Moovit เพื่่อเป็นตัวติดตาม รถบัส 208 หรือแอ็ปที่คอยติดตาม รถบัสขสมก BMTA เพื่อที่คุณจะได้ไม่พลาดรถบัสของคุณ
ใช้แอ็ปเพื่อเป็นตัววางแผนการเดินทางสำหรับ<br> ขสมก BMTA หรือตัววางแผนการเดินทางสำหรับSkyTrain, รถไฟใต้ดิน, รถบัส, รถไฟ หรือ เรือ เพื่อแพลนเส้นทางของคุณรอบๆกรุงเทพมหานคร โดยตัววางแผนการเดินทางจะแสดงข้อมูลที่อัปเดตสำหรับขสมก BMTA และรถบัสทั้งหมด, รวมไปถึงรถ 208 ในกรุงเทพมหานคร
208 - เส้นทางตัวเลือก
ขสมก BMTA เส้นทางใน กรุงเทพมหานคร
- 1 - ถนนตก - ท่าเตียน Thanon Tok - Tha Tienถนนตก - ท่าเตียน Thanon Tok - Tha Tien/ ตาราง
- 21 - วัดคู่สร้าง - จุฬาลงกรณ์ Wat Kusang - Chulalongkornวัดคู่สร้าง - จุฬาลงกรณ์ Wat Kusang - Chulalongkorn/ ตาราง
- 77 - อู่หมอชิต 2 - เซ็นทรัลพระราม 3 Mochit 2 - Central RAMA 3อู่หมอชิต 2 - เซ็นทรัลพระราม 3 Mochit 2 - Central RAMA 3/ ตาราง
- 64 - อู่นครอินทร์ - สะพานปิ่นเกล้า Nakorn In - Pinklao Bridgeอู่นครอินทร์ - สะพานปิ่นเกล้า Nakorn In - Pinklao Bridge/ ตาราง
- 107 - อู่บางเขน - อู่คลองเตย Bangkhen - Klong Toeyอู่บางเขน - อู่คลองเตย Bangkhen - Klong Toey/ ตาราง
- 166 (ปอ.) (AC) - [ท] เมืองทองธานี - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ [E] Muangthong Thani - Victory Monument[ท] เมืองทองธานี - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ [E] Muangthong Thani - Victory Monument/ ตาราง
- 134 (ปอ.) (AC) - ม.บัวทองเคหะ - หมอชิต 2 Buathong Keha Village - Mochit 2ม.บัวทองเคหะ - หมอชิต 2 Buathong Keha Village - Mochit 2/ ตาราง
- 105 (ปอ.) (AC) - มหาชัยเมืองใหม่ - คลองสาน Mahachai Muangmai - Klongsanมหาชัยเมืองใหม่ - คลองสาน Mahachai Muangmai - Klongsan/ ตาราง
- 50 - สะพานพระราม 7 - สวนลุมพินี RAMA VII Bridge - Lumphini Parkสะพานพระราม 7 - สวนลุมพินี RAMA VII Bridge - Lumphini Park/ ตาราง
- 4 (ปอ.) (AC) - ท่าน้ำภาษีเจริญ - ท่าเรือคลองเตย Phasi Charoen Pier - Bangkok Port (Klongtoey)ท่าน้ำภาษีเจริญ - ท่าเรือคลองเตย Phasi Charoen Pier - Bangkok Port (Klongtoey)/ ตาราง
- 3 (ปอ.) (AC) - คลองสาน - อู่หมอชิต 2 Klongsan - Mochit 2คลองสาน - อู่หมอชิต 2 Klongsan - Mochit 2/ ตาราง
- 23 - เมกา - เทเวศร์ Pak Klong Talad - sovereignเมกา - เทเวศร์ Pak Klong Talad - sovereign/ ตาราง
- 96 - อู่มีนบุรี - อู่หมอชิต 2 Minburi - Mochit 2อู่มีนบุรี - อู่หมอชิต 2 Minburi - Mochit 2/ ตาราง
- 191 - กระทรวงพาณิชย์ - เคหะคลองจั่น Ministry of Commerce - Klongchan Housingกระทรวงพาณิชย์ - เคหะคลองจั่น Ministry of Commerce - Klongchan Housing/ ตาราง
- 168 (ปอ.) (AC) - อู่มีนบุรี - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ Siam Park - Victory Monumentอู่มีนบุรี - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ Siam Park - Victory Monument/ ตาราง
- 205 (ปอ.) (AC) - เดอะมอลล์ท่าพระ - อู่คลองเตย The Mall Thaphra - Klongtoey Depotเดอะมอลล์ท่าพระ - อู่คลองเตย The Mall Thaphra - Klongtoey Depot/ ตาราง
- 11 - ประเวศ - มาบุญครอง Prawet - MBK Centerประเวศ - มาบุญครอง Prawet - MBK Center/ ตาราง
- 136 - หมอชิต 2 - อู่คลองเตย Mochit 2 - Klongtoeyหมอชิต 2 - อู่คลองเตย Mochit 2 - Klongtoey/ ตาราง
- 3 - คลองสาน - อู่หมอชิต 2 Klongsan - Mochit 2คลองสาน - อู่หมอชิต 2 Klongsan - Mochit 2/ ตาราง