สาย 62
สาธุประดิษฐ์ - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ;Sathupradit - Victory Monument
ขสมก. BMTA
รถบัสขสมก. BMTA 62 เส้นทาง ตารางวิ่งรถและป้ายต่างๆ (อัปเดตแล้ว)
62 รถบัส (สาธุประดิษฐ์;Sathupradit) มี 47 จุดจอด ที่ออกจาก อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ (เกาะพญาไท);Victory Monument (Phaya Thai) และสิ้นสุดที่ ท่ารถสาธุประดิษฐ์ (สาย 62);Sathu Pradit Bus Terminal (Line 62)
เลือก 62 รถบัส จุดจอด ใดๆ ที่ด้านล่างนี้เพื่อค้นหาตารางอัพเดตเวลาจริงและดูเส้นทางบนแผนที่
วิธีการเดินทาง: สาธุประดิษฐ์;Sathupradit (47 สถานี)
อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ (เกาะพญาไท);Victory Monument (Phaya Thai)
เซ็นจูรี่;Century
อาคารวรรณสรณ์;Wannasorn Building
Bts-Arl พญาไท;Bts-Arl Phaya Thai
กรมปศุสัตว์;Department Of Livestock Development
ตรงข้ามโรงเรียนกรุงเทพการบัญชี;Opposite Bangkok Accounting School
ตรงข้ามพันธุ์ทิพย์ประตูน้ำ;Pantip Pratunam (Opposite)
พาลาเดียมประตูน้ำ; Palladium Pratunam
ตรงข้ามอาคารวานิช;Opposite Vanit Building
ตรงข้ามวัดดิสหงษาราม;Opposite WAT Dishongsaram
แยกมิตรสัมพันธ์;Mitsamphan Intersection
รพ.บำรุงราษฎร์;Bumrungrad International Hospital
เพลินจิตเซ็นเตอร์;Ploenchit Center
Bts เพลินจิต (ทางออก4);Bts Phloenchit (Exit 4)
หลังแยกเพลินจิต;After Ploenchit Intersection
สถานทูตอเมริกา;U.S. Embassy Bangkok
สน.ลุมพินี;Police Station Lumphini
สถานทูตญี่ปุ่น;Embassy Of Japan
วัน แบงค็อก (ฝั่งวิทยุ);One Bangkok (Witthayu Side)
สถานทูตเยอรมนี;German Embassy
โรงแรมสุโขทัย;Sukhothai Wittayakom School
ถนนสวนพลู;Suan Phlu Road
ปากทางออกถนนสวนพลู;Exit Suanplu Road
ตรงข้ามตลาดสวนพลู;Opposite Suanplu Market
สำนักงานตรวจคนเข้าเมือง;Immigration Bureau
ตรงข้าม มทร.กรุงเทพ (ฝั่งนางลิ้นจี่);Opposite Rmutk (Nang Linchi Side
กองพันทหารสื่อสารที่ 1 รักษาพระองค์;1st Communication Battalion King's Guard
หลังแยกเย็นอากาศ;After Yen Akat Junction
ตรงข้ามอาคารทีพีไอทาวเวอร์;Tpi Building (Opposite)
นนทรีคอนโดมิเนียม;Nonsi Condominium
ซอยจันทน์ 9;Soi Chan 9
ตรงข้ามศูนย์การค้าวรรัตน์;Wararat Shopping Center (Opposite)
ก่อนแยกจันทน์-สาธุประดิษฐ์;Before Chan-Sathupradit Junction
ซอยสาธุประดิษฐ์ 1;Soi Sathu Pradit 1
ตรงข้ามโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ยานนาเวศ;Opposite Triam Udom Suksa Pattanakarn Yannawet School
ซอยสาธุประดิษฐ์ 11;Soi Sathu Pradit 11
ซอยวัดโพธิ์แมน (ฝั่งสาธุประดิษฐ์);Soi WAT Pho Man (Sathupradit Side)
เซ็นทรัลพระราม 3;Central Rama 3
ศุภาลัยพรีเมียร์ รัชดา-นราธิวาสฯ;Supalai Premier Ratchada-Narathiwat
โลตัสพระราม 3 (ฝั่งรัชดาภิเษก);Lotus Rama 3 (Ratchadapisek Side)
อาคารปัญจธานี;Panjathani Building
ตลาดรุ่งเจริญ (ฝั่งสาธุประดิษฐ์);Rung Charoen Market (Sathupradit Side)
ซอยสาธุประดิษฐ์ 43;Sathu Pradit Soi 43
ซอยสาธุประดิษฐ์ 49;Soi Pracha Uthit 49
ตลาดลานทราย;Lan Sai Market
ซอยสาธุประดิษฐ์ 57;Soi Sathupradit 57
ท่ารถสาธุประดิษฐ์ (สาย 62);Sathu Pradit Bus Terminal (Line 62)
62 คำถามที่พบบ่อย
62 รถบัส เริ่มวิ่งกี่โมง?
62 รถบัส เริ่มวิ่งเวลา 05:00 ของวัน จันทร์, อังคาร, พุธ, พฤหัสบดี, ศุกร์
62 รถบัส จะหยุดวิ่งเวลาอะไร?
62 รถบัส หยุดวิ่งเวลา 21:45 ของวัน จันทร์, อังคาร, พุธ, พฤหัสบดี, ศุกร์
62 รถบัส จะมาถึงกี่โมง?
สาธุประดิษฐ์ - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ;Sathupradit - Victory Monument รถบัส เมื่อไรถึงจะมา? เช็คเวลามาถึงแบบถ่ายทอดสด สำหรับเวลาที่มาถึงจริง และดูตารางแบบละเอียดของ สาธุประดิษฐ์ - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ;Sathupradit - Victory Monument รถบัส ที่อยู่ใกล้ตำแหน่งของคุณมากที่สุด
ค่าโดยสารรถบัส62 (สาธุประดิษฐ์;Sathupradit)คือเท่าไร?
ค่าโดยสารรถบัส สาธุประดิษฐ์ - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ;Sathupradit - Victory Monument (สาธุประดิษฐ์;Sathupradit)จะอยู่ที่ประมาณ฿13.00 - {{MAX_PRICE}}.
มีป้ายหยุด ของ รถบัส 62 ใกล้ฉันหรือไม่?
คลิกที่นี่ เพื่อดูป้าย หยุดรถบัส62 ที่ใกล้ที่สุด
62 รถบัส ตารางเวลา
62 รถบัส เส้นทาง วันทำการ วันธรรมดา เวลาทำการปรกติ: 05:00 - 21:45
วัน | เวลาทำการ | ความถี่ (วินาที) |
---|---|---|
อาทิตย์ | ไม่ทำการ | ไม่ทำการ |
จันทร์ | 05:00 - 21:45 | 15 |
อังคาร | 05:00 - 21:45 | 15 |
พุธ | 05:00 - 21:45 | 15 |
พฤหัส | 05:00 - 21:45 | 15 |
ศุกร์ | 05:00 - 21:45 | 15 |
เสาร์ | ไม่ทำการ | ไม่ทำการ |
ขสมก. BMTA รถบัส การแจ้งเตือนการให้บริการ
ดูอัปเดตทั้งหมดที่ 62 (จาก อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ (เกาะพญาไท);Victory Monument (Phaya Thai)), รวมไปถึงข้อมูลสถานะเรียลไทม์, ความล่าช้า, การเปลี่ยนรของเส้นทางและตำแหน่งป้ายและการเปลี่ยนแปลงการให้บริการอื่นๆ ของรถบัส รับแผนที่เรียลไทม์ของ62 (สาธุประดิษฐ์;Sathupradit) และติดตามรถบัส ขณะที่มันกำลังเคลื่อนไปตามแผนที่ ดาวน์โหลดแอ็ปสำหรับข้อมูลของขสมก. BMTAทั้งหมดได้ตอนนี้
ค่าโดยสารรถรถบัส62
<p>ค่าโดยสารขของขสมก. BMTA 62 (สาธุประดิษฐ์;Sathupradit)คือประมาณ ฿13.00 ค่าโดยสารอาจมีการเปลี่ยนแปลงตามปัจจัยต่างๆ สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับราคาบัตรโดยสารของขสมก. BMTA โปรดเช็คที่แอ็ป Moovit หรือเว็บไซต์ของ ขสมก. BMTA</p>
62 (ขสมก. BMTA)
จุดจอดแรกของ 62 รถบัส ในเส้นทางคือ อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ (เกาะพญาไท);Victory Monument (Phaya Thai) และจุดจอดสุดท้ายคือ ท่ารถสาธุประดิษฐ์ (สาย 62);Sathu Pradit Bus Terminal (Line 62) 62 (สาธุประดิษฐ์;Sathupradit) ทำการช่วง วันธรรมดา
ข้อมูลเพิ่มเติม: 62 มี 47 จุดจอด และระยะเวลาเดินทางโดยรวมของเส้นทางนี้คือประมาณ 70 นาที
ชีวิตดูวุ่นวายไหม? ลองดูว่าทำไมผู้ใช้กว่า 1.5 ล้านรายถึงเชื่อใจใช้ Moovit จนเป็นแอพด้านระบบขนส่งมวลชนยอดนิยม Moovit ให้คุณ ขสมก. BMTA แนะนำเส้นทาง ระบบติดตาม รถบัส ตามเวลาจริง วิธีการการเดินทางแบบถ่ายทอดสด แผนที่เส้นทางใน กรุงเทพมหานคร และช่วยคุณค้นหา 62 รถบัส จุดจอด ที่ใกล้คุณมากที่สุด ไม่มีสัญญาณอินเทอร์เน็ตหรือ? ดาวน์โหลดแผนที่ PDF แบบออฟไลน์ และตารางเวลา รถบัส สำหรับสาย 62 รถบัส เพื่อใช้งานได้เลย
ตัวติดตามเวลาเรียลไทม์ของรถบัส 62
ติดตามรถ 62 (สาธุประดิษฐ์;Sathupradit) บนแผนที่แบบเรียลไทม์และติดตามตำแหน่งรถขณะที่รถวิ่งไปตามป้ายหรือสถานีต่างๆ โปรดใช้ Moovit เพื่่อเป็นตัวติดตาม รถบัส 62 หรือแอ็ปที่คอยติดตาม รถบัสขสมก. BMTA เพื่อที่คุณจะได้ไม่พลาดรถบัสของคุณ
ใช้แอ็ปเพื่อเป็นตัววางแผนการเดินทางสำหรับ<br> ขสมก. BMTA หรือตัววางแผนการเดินทางสำหรับSkyTrain, รถไฟใต้ดิน, รถบัส, รถไฟ หรือ เรือ เพื่อแพลนเส้นทางของคุณรอบๆกรุงเทพมหานคร โดยตัววางแผนการเดินทางจะแสดงข้อมูลที่อัปเดตสำหรับขสมก. BMTA และรถบัสทั้งหมด, รวมไปถึงรถ 62 ในกรุงเทพมหานคร
62 - เส้นทางตัวเลือก
ขสมก. BMTA เส้นทางใน กรุงเทพมหานคร
- 1-52 (197) - วงกลมมีนบุรี - ถนนคู้บอน - ถนนหทัยราษฎร์ ;Minburi - Hathairat - Kubon/ ตาราง
- 2-29 - MRT คลองบางไผ่ - เซ็นทรัลพระราม 2;MRT Khlong BangPhai - Central Rama 2/ ตาราง
- 132 - เคหะบางพลี - BTS อ่อนนุช;Bangphli National Housing - BTS On Nut/ ตาราง
- 2-19 (127) - ตลาดบางบัวทอง - บางลำพู;Bang Buathong Market - Bang Lamphu/ ตาราง
- 511 [ท] - ฟาร์มจระเข้สมุทรปราการ - สายใต้ใหม่ (ตลิ่งชัน);Samut Prakan Crocodile Farm - Southern bus (Talingchan)/ ตาราง
- 4-24E (141) - อู่แสมดำ - จุฬาลงกรณ์;[E] Samaedam - Chulalongkorn/ ตาราง
- 4-7E (21) - วัดคู่สร้าง - จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ทางด่วน;Wat Kusang - Chulalongkorn University/ ตาราง
- 203 - ท่าอิฐ - สนามหลวง;Tha It - Sanamluang/ ตาราง
- 4-53 (149) - บรมราชชนนี - สถานีขนส่งผู้โดยสารกรุงเทพฯ (เอกมัย);Borommaratchachonnani - Bangkok Bus Terminal (Ekkamai)/ ตาราง
- 84 - อ้อมใหญ่ - BTS กรุงธนบุรี;Om Yai - BTS Krungthonburi/ ตาราง
- 3 - คลองสาน - อู่กำแพงเพชร;Klongsan - Kamphaeng Phet Bus Depot/ ตาราง
- 129 - บางเขน - สำโรง (ทางด่วน);Samrong - Bangkhen/ ตาราง
- 501 เดิม - มีนบุรี - หัวลำโพง;Minburi - Hua Lamphong/ ตาราง
- 1-4 (39) - มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์(ศูนย์รังสิต) - บางเขน;Rangsit - ฺbangkhen/ ตาราง
- 85 - แสมดำ - หัวลำโพง;Samaedam - Hua Lamphong/ ตาราง
- 4-1 - ท่าเรือพระประแดง - บางลำพู; Phra Pradaeng Pier - Banglamphu/ ตาราง
- 3-10 (46) - มหาวิทยาลัยรามคำแหง วิทยาเขตบางนา - ท่าเรือสี่พระยา;Ramkhamhaeng University 2 - Si Phaya Pier/ ตาราง
- 168 - สวนสยาม - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ;Siam Park - Victory Monument/ ตาราง
- 2-22 (175) - ท่าเรือนนทบุรี - ถนนตก;Nonthaburi Pier - Tok Road/ ตาราง
- 109 - คลองกุ่ม - หัวลำโพง;Klongkum - Hua Lamphong/ ตาราง