สาย 62
สาธุประดิษฐ์ - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ;Sathupradit - Victory Monument
ขสมก. BMTA
รถบัสขสมก. BMTA 62 เส้นทาง ตารางวิ่งรถและป้ายต่างๆ (อัปเดตแล้ว)
62 รถบัส (อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ;Victory Monument) มี 39 จุดจอด ที่ออกจาก ท่ารถสาธุประดิษฐ์ (สาย 62);Sathu Pradit Bus Terminal (Line 62) และสิ้นสุดที่ อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ (เกาะพญาไท);Victory Monument (Phaya Thai)
เลือก 62 รถบัส จุดจอด ใดๆ ที่ด้านล่างนี้เพื่อค้นหาตารางอัพเดตเวลาจริงและดูเส้นทางบนแผนที่
วิธีการเดินทาง: อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ;Victory Monument (39 สถานี)
ท่ารถสาธุประดิษฐ์ (สาย 62);Sathu Pradit Bus Terminal (Line 62)
ตรงข้ามอาคารบุญนิรมิต;Opposite Boon Niramit Building
ซอยสาธุประดิษฐ์ 52;Soi Sathupradit52
ซอยสาธุประดิษฐ์ 46;Soi Sathu Pradit 46
ชอยสาธุประดิษฐ์ 44;Sathu Pradit Soi 44
ตรงข้ามตลาดรุ่งเจริญ (ฝั่งสาธุประดิษฐ์);Opposite Rung Charoen Market (Sathupradit Side)
โรงเรียนสารสาสน์พิทยา;Sarasas Pittaya School
ซอยสาธุประดิษฐ์ 20;Sathu Pradit Soi 20
ซอยสาธุประดิษฐ์ 12;Sathu Pradit Soi 12
โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ยานนาเวศ;Triam Udom Suksa Pattanakarn Yannawet School
หลังแยกจันทน์-สาธุประดิษฐ์;After Chan-Sathupradit Intersection
ศูนย์การค้าวรรัตน์;Wararat Shopping Center
ซอยจันทน์ 12;Soi Chan 12
โรงแรมฟอรั่มพาร์ค;Forum Park Hotel
หลังแยกจันทน์-นราธิวาสฯ;After Chan-Narathiwat Intersection
ซอยจันทน์เก่า 6;Soi Chan Kao 6
ไทยจักษุคลีนิค-ภูมิแพ้;Thai Eye & Allergy Clinic Wavefront Lasik
ตลาดนางลิ้นจี่;Nang Linchi Market
ตรงข้ามกองพันทหารสื่อสารที่ 1 รักษาพระองค์;Opposite 1st Communications Battalion
มทร.กรุงเทพ (ฝั่งนางลิ้นจี่);Rmutk (Nang Linchi Side)
ตลาดสวนพลู;Suanphoo Market
ซอยสวนพลู 1;Soi Suan Phlu 1
ปากทางออกถนนสวนพลู;Exit Suanplu Road
ซอยคอนแวนต์;Soi Convent
มิตซูสาทร;Mitsu Sathorn
ซอยสาทร 2;Soi Sathorn 2
หลังแยกวิทยุ;After Witthayu Intersection
ตรงข้ามสถานทูตญี่ปุ่น;Opposite Embassy Of the Japanese
โรงเรียนสวนลุมพินี;Suan Lumpini School
อาคารสินธร;Sindhorn Building
ก่อนแยกเพลินจิต;Before Ploenchit Intersection
เซ็นทรัลเอ็มบาสซี่;Central Embassy
อาคารวานิช;Varnit Building
ตรงข้ามพาลาเดียมประตูน้ำ;Opposite Palladium Pratunam
อินทราสแควร์ประตูน้ำ;Indra Square Pratunam
ถนนรางน้ำ;Rangnam Road
ตรงข้ามวัดตะพาน;Wat Taphan (Opoosite)
สวนสันติภาพ;Santiphap Park
อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ (เกาะพญาไท);Victory Monument (Phaya Thai)
62 คำถามที่พบบ่อย
62 รถบัส เริ่มวิ่งกี่โมง?
62 รถบัส เริ่มวิ่งเวลา 05:00 ของวัน อาทิตย์, จันทร์, อังคาร, พุธ, พฤหัสบดี, ศุกร์, เสาร์
62 รถบัส จะหยุดวิ่งเวลาอะไร?
62 รถบัส หยุดวิ่งเวลา 21:45 ของวัน อาทิตย์, จันทร์, อังคาร, พุธ, พฤหัสบดี, ศุกร์, เสาร์
62 รถบัส จะมาถึงกี่โมง?
สาธุประดิษฐ์ - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ;Sathupradit - Victory Monument รถบัส เมื่อไรถึงจะมา? เช็คเวลามาถึงแบบถ่ายทอดสด สำหรับเวลาที่มาถึงจริง และดูตารางแบบละเอียดของ สาธุประดิษฐ์ - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ;Sathupradit - Victory Monument รถบัส ที่อยู่ใกล้ตำแหน่งของคุณมากที่สุด
ค่าโดยสารรถบัส62 (อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ;Victory Monument)คือเท่าไร?
ค่าโดยสารรถบัส สาธุประดิษฐ์ - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ;Sathupradit - Victory Monument (อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ;Victory Monument)จะอยู่ที่ประมาณ฿13.00 - {{MAX_PRICE}}.
มีป้ายหยุด ของ รถบัส 62 ใกล้ฉันหรือไม่?
คลิกที่นี่ เพื่อดูป้าย หยุดรถบัส62 ที่ใกล้ที่สุด
62 รถบัส ตารางเวลา
62 รถบัส เส้นทาง วิ่งทุกวัน ตารางชั่วโมงการวิ่งปรกติ: 05:00 - 21:45
วัน | เวลาทำการ | ความถี่ (วินาที) |
---|---|---|
อาทิตย์ | 05:00 - 21:45 | 15 |
จันทร์ | 05:00 - 21:45 | 15 |
อังคาร | 05:00 - 21:45 | 15 |
พุธ | 05:00 - 21:45 | 15 |
พฤหัส | 05:00 - 21:45 | 15 |
ศุกร์ | 05:00 - 21:45 | 15 |
เสาร์ | 05:00 - 21:45 | 15 |
ขสมก. BMTA รถบัส การแจ้งเตือนการให้บริการ
ดูอัปเดตทั้งหมดที่ 62 (จาก ท่ารถสาธุประดิษฐ์ (สาย 62);Sathu Pradit Bus Terminal (Line 62)), รวมไปถึงข้อมูลสถานะเรียลไทม์, ความล่าช้า, การเปลี่ยนรของเส้นทางและตำแหน่งป้ายและการเปลี่ยนแปลงการให้บริการอื่นๆ ของรถบัส รับแผนที่เรียลไทม์ของ62 (อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ;Victory Monument) และติดตามรถบัส ขณะที่มันกำลังเคลื่อนไปตามแผนที่ ดาวน์โหลดแอ็ปสำหรับข้อมูลของขสมก. BMTAทั้งหมดได้ตอนนี้
ค่าโดยสารรถรถบัส62
<p>ค่าโดยสารขของขสมก. BMTA 62 (อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ;Victory Monument)คือประมาณ ฿13.00 ค่าโดยสารอาจมีการเปลี่ยนแปลงตามปัจจัยต่างๆ สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับราคาบัตรโดยสารของขสมก. BMTA โปรดเช็คที่แอ็ป Moovit หรือเว็บไซต์ของ ขสมก. BMTA</p>
62 (ขสมก. BMTA)
จุดจอดแรกของ 62 รถบัส ในเส้นทางคือ ท่ารถสาธุประดิษฐ์ (สาย 62);Sathu Pradit Bus Terminal (Line 62) และจุดจอดสุดท้ายคือ อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ (เกาะพญาไท);Victory Monument (Phaya Thai) 62 (อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ;Victory Monument) ทำการช่วง ทุกวัน
ข้อมูลเพิ่มเติม: 62 มี 39 จุดจอด และระยะเวลาเดินทางโดยรวมของเส้นทางนี้คือประมาณ 56 นาที
ชีวิตดูวุ่นวายไหม? ลองดูว่าทำไมผู้ใช้กว่า 1.5 ล้านรายถึงเชื่อใจใช้ Moovit จนเป็นแอพด้านระบบขนส่งมวลชนยอดนิยม Moovit ให้คุณ ขสมก. BMTA แนะนำเส้นทาง ระบบติดตาม รถบัส ตามเวลาจริง วิธีการการเดินทางแบบถ่ายทอดสด แผนที่เส้นทางใน กรุงเทพมหานคร และช่วยคุณค้นหา 62 รถบัส จุดจอด ที่ใกล้คุณมากที่สุด ไม่มีสัญญาณอินเทอร์เน็ตหรือ? ดาวน์โหลดแผนที่ PDF แบบออฟไลน์ และตารางเวลา รถบัส สำหรับสาย 62 รถบัส เพื่อใช้งานได้เลย
ตัวติดตามเวลาเรียลไทม์ของรถบัส 62
ติดตามรถ 62 (อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ;Victory Monument) บนแผนที่แบบเรียลไทม์และติดตามตำแหน่งรถขณะที่รถวิ่งไปตามป้ายหรือสถานีต่างๆ โปรดใช้ Moovit เพื่่อเป็นตัวติดตาม รถบัส 62 หรือแอ็ปที่คอยติดตาม รถบัสขสมก. BMTA เพื่อที่คุณจะได้ไม่พลาดรถบัสของคุณ
ใช้แอ็ปเพื่อเป็นตัววางแผนการเดินทางสำหรับ<br> ขสมก. BMTA หรือตัววางแผนการเดินทางสำหรับSkyTrain, รถไฟใต้ดิน, รถบัส, รถไฟ หรือ เรือ เพื่อแพลนเส้นทางของคุณรอบๆกรุงเทพมหานคร โดยตัววางแผนการเดินทางจะแสดงข้อมูลที่อัปเดตสำหรับขสมก. BMTA และรถบัสทั้งหมด, รวมไปถึงรถ 62 ในกรุงเทพมหานคร
62 - เส้นทางตัวเลือก
ขสมก. BMTA เส้นทางใน กรุงเทพมหานคร
- 1-52 (197) - วงกลมมีนบุรี - ถนนคู้บอน - ถนนหทัยราษฎร์ ;Minburi - Hathairat - Kubon/ ตาราง
- 2-29 - MRT คลองบางไผ่ - เซ็นทรัลพระราม 2;MRT Khlong BangPhai - Central Rama 2/ ตาราง
- 132 - เคหะบางพลี - BTS อ่อนนุช;Bangphli National Housing - BTS On Nut/ ตาราง
- 2-19 (127) - ตลาดบางบัวทอง - บางลำพู;Bang Buathong Market - Bang Lamphu/ ตาราง
- 511 [ท] - ฟาร์มจระเข้สมุทรปราการ - สายใต้ใหม่ (ตลิ่งชัน);Samut Prakan Crocodile Farm - Southern bus (Talingchan)/ ตาราง
- 4-24E (141) - อู่แสมดำ - จุฬาลงกรณ์;[E] Samaedam - Chulalongkorn/ ตาราง
- 4-7E (21) - วัดคู่สร้าง - จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ทางด่วน;Wat Kusang - Chulalongkorn University/ ตาราง
- 203 - ท่าอิฐ - สนามหลวง;Tha It - Sanamluang/ ตาราง
- 4-53 (149) - บรมราชชนนี - สถานีขนส่งผู้โดยสารกรุงเทพฯ (เอกมัย);Borommaratchachonnani - Bangkok Bus Terminal (Ekkamai)/ ตาราง
- 84 - อ้อมใหญ่ - BTS กรุงธนบุรี;Om Yai - BTS Krungthonburi/ ตาราง
- 3 - คลองสาน - อู่กำแพงเพชร;Klongsan - Kamphaeng Phet Bus Depot/ ตาราง
- 129 - บางเขน - สำโรง (ทางด่วน);Samrong - Bangkhen/ ตาราง
- 501 เดิม - มีนบุรี - หัวลำโพง;Minburi - Hua Lamphong/ ตาราง
- 1-4 (39) - มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์(ศูนย์รังสิต) - บางเขน;Rangsit - ฺbangkhen/ ตาราง
- 85 - แสมดำ - หัวลำโพง;Samaedam - Hua Lamphong/ ตาราง
- 4-1 - ท่าเรือพระประแดง - บางลำพู; Phra Pradaeng Pier - Banglamphu/ ตาราง
- 3-10 (46) - มหาวิทยาลัยรามคำแหง วิทยาเขตบางนา - ท่าเรือสี่พระยา;Ramkhamhaeng University 2 - Si Phaya Pier/ ตาราง
- 168 - สวนสยาม - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ;Siam Park - Victory Monument/ ตาราง
- 2-22 (175) - ท่าเรือนนทบุรี - ถนนตก;Nonthaburi Pier - Tok Road/ ตาราง
- 109 - คลองกุ่ม - หัวลำโพง;Klongkum - Hua Lamphong/ ตาราง