สาย 20 (ปอ.) (AC)
พระสมุทรเจดีย์ - ท่าดินแดง Phra Samut Chedi - Tha Dindaeng
ขสมก BMTA
รถบัสขสมก BMTA 20 (ปอ.) (AC) เส้นทาง ตารางวิ่งรถและป้ายต่างๆ (อัปเดตแล้ว)
20 (ปอ.) (AC) รถบัส (ท่าน้ำดินแดง Tha Nam Dindaeng) มี 44 จุดจอด ที่ออกจาก โรงเรียนป้อมนาคราชสวาทยานนท์ Pom Swat School และสิ้นสุดที่ ท่าน้ำดินแดง Tha Nam Dindaeng
เลือก 20 (ปอ.) (AC) รถบัส จุดจอด ใดๆ ที่ด้านล่างนี้เพื่อค้นหาตารางอัพเดตเวลาจริงและดูเส้นทางบนแผนที่
วิธีการเดินทาง: ท่าน้ำดินแดง Tha Nam Dindaeng (44 สถานี)
โรงเรียนป้อมนาคราชสวาทยานนท์ Pom Swat School
สามแยกเจดีย์คริสตจักรเอเมน Sam Yaek Chedi
ตรงข้ามซอยหมู่บ้านสุขสวัสดิ์ Soi Romyen
ซอยร่มเย็น Romyen
ซอยท่าทราย Banphak Tamruat Nam
ซอยปริ้น Soi Print
ซอยเคเบิ้ล Soi Cable
วัดคู่สร้าง(ถนนสุขสวัสดิ์ขาเข้า) WAT Kusang
วัดชังเรือง WAT Chungrueng
วัดชมนิมิตร WAT Chom
โรงเรียนราชประชา Rongrian Rat Pracha
อู่พระประแดง (ราชประชา)
ศูนย์อีซูซุ(ตรงข้ามซอยอายิโนโมโต๊ะ) Isusu
ซอยสุขสวัสดิ์ 64 Suk Sawat 64
หมู่บ้านวัชราภรณ์ Big C Suk Sawat
แยกพระประแดง Yaek Phra Pradaeng
เมเจอร์พระประแดง(ต่างระดับวงแหวนอุตสาหกรรม)
ตรงข้ามซอยวัดรวก WAT Ruak
ตรงข้ามวัดสน Opp WAT Son
ซอยเด็กกรำพร้า Soi Dek Kam Pra
สุขสวัสดิ์ กม.9 Suksawat Km.9
วัดสารอด WAT Sa Rot
ตรงข้ามตลาดบางปะกอก Opp Bangpakok Market
ศรีไทยซุปเปอร์แวร์ Si Thai Suppoe Wae
ซอยอนามัย(สุขสวัสดิ์ 32) Soi Anamai
ตรงข้ามวัดบางปะกอก WAT Bang Pa Kok
ตรงข้ามบิ๊กซีบางประกอก Hang Bik Si Bang Pra Kok
บางปะแก้วซอยสุขสวัสดิ์ Talat Bang Pa Kaeo
วัดนาคนิมิตร WAT Nak Ni Mit , Suk Sawat 8
ซอยปลั่ง Soi Plang Anuson
ตลาดดาวคะนอง Daokhanong
บิ๊กซีดาวคะนอง Big C Dao Khanong
โรงเรียนแสงทองโทรทัศน์
โรงแก้ว Rong Kaeo
โรงพยาบาลสมเด็จพระปิ่นเกล้า
ตรงข้ามตลาดสำเหร่ Talat Samre
ศาลเจ้าแซ่ซิ้ม Ropchut Krung Thon Buri
โรบินสันลาดหญ้า Robinson Latya
ทีโอทีลาดหญ้า Tot Latya
ซอยลาดหญ้า 11 Latya 11
แยกถนนอิสระภาพ Soi Tha Dindaeng
ตรงข้ามโรงเรียนกุลศิริ Kulsiri School
ตลาดท่าดินแดง Talat Tha Dindaeng
ท่าน้ำดินแดง Tha Nam Dindaeng
20 (ปอ.) (AC) คำถามที่พบบ่อย
20 (ปอ.) (AC) รถบัส เริ่มวิ่งกี่โมง?
20 (ปอ.) (AC) รถบัส เริ่มวิ่งเวลา 04:00 ของวัน อาทิตย์, จันทร์, อังคาร, พุธ, พฤหัสบดี, ศุกร์, เสาร์
20 (ปอ.) (AC) รถบัส จะหยุดวิ่งเวลาอะไร?
20 (ปอ.) (AC) รถบัส หยุดวิ่งเวลา 22:00 ของวัน อาทิตย์, จันทร์, อังคาร, พุธ, พฤหัสบดี, ศุกร์, เสาร์
20 (ปอ.) (AC) รถบัส จะมาถึงกี่โมง?
พระสมุทรเจดีย์ - ท่าดินแดง Phra Samut Chedi - Tha Dindaeng รถบัส เมื่อไรถึงจะมา? เช็คเวลามาถึงแบบถ่ายทอดสด สำหรับเวลาที่มาถึงจริง และดูตารางแบบละเอียดของ พระสมุทรเจดีย์ - ท่าดินแดง Phra Samut Chedi - Tha Dindaeng รถบัส ที่อยู่ใกล้ตำแหน่งของคุณมากที่สุด
สาย20 (ปอ.) (AC) ของรถบัสขสมก BMTA วิ่งปรกติในวันฉัตรมงคลหรือไม่?
เวลาวิ่งรถบัส สาย20 (ปอ.) (AC) ในวันฉัตรมงคล อาจเปลี่ยนแปลง โปรดเช็คแอ็พมูวิทสำหรับการเปลี่ยนแปลงล่าสุดและข้อมูลอัพเดตแบบสดๆ
มีป้ายหยุด ของ รถบัส 20 (ปอ.) (AC) ใกล้ฉันหรือไม่?
คลิกที่นี่ เพื่อดูป้าย หยุดรถบัส20 (ปอ.) (AC) ที่ใกล้ที่สุด
20 (ปอ.) (AC) รถบัส ตารางเวลา
20 (ปอ.) (AC) รถบัส เส้นทาง วิ่งทุกวัน ตารางชั่วโมงการวิ่งปรกติ: 04:00 - 22:00
วัน | เวลาทำการ | ความถี่ (วินาที) |
---|---|---|
อาทิตย์ | 04:00 - 22:00 | 15 - 20 |
จันทร์ | 04:00 - 22:00 | 15 - 20 |
อังคาร | 04:00 - 22:00 | 15 - 20 |
พุธ | 04:00 - 22:00 | 15 - 20 |
พฤหัส | 04:00 - 22:00 | 15 - 20 |
ศุกร์ | 04:00 - 22:00 | 15 - 20 |
เสาร์ | 04:00 - 22:00 | 15 - 20 |
ขสมก BMTA รถบัส การแจ้งเตือนการให้บริการ
ดูอัปเดตทั้งหมดที่ 20 (ปอ.) (AC) (จาก โรงเรียนป้อมนาคราชสวาทยานนท์ Pom Swat School), รวมไปถึงข้อมูลสถานะเรียลไทม์, ความล่าช้า, การเปลี่ยนรของเส้นทางและตำแหน่งป้ายและการเปลี่ยนแปลงการให้บริการอื่นๆ ของรถบัส รับแผนที่เรียลไทม์ของ20 (ปอ.) (AC) (ท่าน้ำดินแดง Tha Nam Dindaeng) และติดตามรถบัส ขณะที่มันกำลังเคลื่อนไปตามแผนที่ ดาวน์โหลดแอ็ปสำหรับข้อมูลของขสมก BMTAทั้งหมดได้ตอนนี้
ค่าโดยสารรถรถบัส20 (ปอ.) (AC)
ราคาของขสมก BMTA 20 (ปอ.) (AC) (ท่าน้ำดินแดง Tha Nam Dindaeng) อาจมีการเปลี่ยนแปลงตามปัจจัยต่างๆ สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับราคาบัตรโดยสารของขสมก BMTA โปรดเช็คที่แอ็ป Moovit หรือเว็บไซต์ของขสมก BMTA
20 (ปอ.) (AC) (ขสมก BMTA)
จุดจอดแรกของ 20 (ปอ.) (AC) รถบัส ในเส้นทางคือ โรงเรียนป้อมนาคราชสวาทยานนท์ Pom Swat School และจุดจอดสุดท้ายคือ ท่าน้ำดินแดง Tha Nam Dindaeng 20 (ปอ.) (AC) (ท่าน้ำดินแดง Tha Nam Dindaeng) ทำการช่วง ทุกวัน
ข้อมูลเพิ่มเติม: 20 (ปอ.) (AC) มี 44 จุดจอด และระยะเวลาเดินทางโดยรวมของเส้นทางนี้คือประมาณ 56 นาที
ชีวิตดูวุ่นวายไหม? ลองดูว่าทำไมผู้ใช้กว่า 1.5 ล้านรายถึงเชื่อใจใช้ Moovit จนเป็นแอพด้านระบบขนส่งมวลชนยอดนิยม Moovit ให้คุณ ขสมก BMTA แนะนำเส้นทาง ระบบติดตาม รถบัส ตามเวลาจริง วิธีการการเดินทางแบบถ่ายทอดสด แผนที่เส้นทางใน กรุงเทพมหานคร และช่วยคุณค้นหา 20 (ปอ.) (AC) รถบัส จุดจอด ที่ใกล้คุณมากที่สุด ไม่มีสัญญาณอินเทอร์เน็ตหรือ? ดาวน์โหลดแผนที่ PDF แบบออฟไลน์ และตารางเวลา รถบัส สำหรับสาย 20 (ปอ.) (AC) รถบัส เพื่อใช้งานได้เลย
ตัวติดตามเวลาเรียลไทม์ของรถบัส 20 (ปอ.) (AC)
ติดตามรถ 20 (ปอ.) (AC) (ท่าน้ำดินแดง Tha Nam Dindaeng) บนแผนที่แบบเรียลไทม์และติดตามตำแหน่งรถขณะที่รถวิ่งไปตามป้ายหรือสถานีต่างๆ โปรดใช้ Moovit เพื่่อเป็นตัวติดตาม รถบัส 20 (ปอ.) (AC) หรือแอ็ปที่คอยติดตาม รถบัสขสมก BMTA เพื่อที่คุณจะได้ไม่พลาดรถบัสของคุณ
ใช้แอ็ปเพื่อเป็นตัววางแผนการเดินทางสำหรับ<br> ขสมก BMTA หรือตัววางแผนการเดินทางสำหรับSkyTrain, รถไฟใต้ดิน, รถบัส, รถไฟ หรือ เรือ เพื่อแพลนเส้นทางของคุณรอบๆกรุงเทพมหานคร โดยตัววางแผนการเดินทางจะแสดงข้อมูลที่อัปเดตสำหรับขสมก BMTA และรถบัสทั้งหมด, รวมไปถึงรถ 20 (ปอ.) (AC) ในกรุงเทพมหานคร
20 (ปอ.) (AC) - เส้นทางตัวเลือก
ขสมก BMTA เส้นทางใน กรุงเทพมหานคร
- 107 (ปอ.) (AC) - อู่บางเขน - อู่คลองเตย Bangkhen - Klong Toeyอู่บางเขน - อู่คลองเตย Bangkhen - Klong Toey/ ตาราง
- 91 (ปอ.) (AC) - ม.เศรษฐกิจ (โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี) - สนามหลวง Setthakit Village - Sanamluangม.เศรษฐกิจ (โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี) - สนามหลวง Setthakit Village - Sanamluang/ ตาราง
- 165 - พุทธมณฑลสาย 3 - บางกอกใหญ่ -พุทธมณฑลสาย 3 - บางกอกใหญ่ -/ ตาราง
- 203 - อู่ท่าอิฐ - สนามหลวง Tha It Depot - Sanamluangอู่ท่าอิฐ - สนามหลวง Tha It Depot - Sanamluang/ ตาราง
- 60 - อู่สวนสยาม - ปากคลองตลาด Siam Park - Pak Klong Taladอู่สวนสยาม - ปากคลองตลาด Siam Park - Pak Klong Talad/ ตาราง
- 26 - อู่มีนบุรี - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ Minburi - Victory Monumentอู่มีนบุรี - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ Minburi - Victory Monument/ ตาราง
- 536 (ปอ.) (AC) - ปากน้ำ (อู่ฟาร์มจระเข้) - อู่หมอชิต 2 Paknam (Crocodile Farm) - Mochit 2ปากน้ำ (อู่ฟาร์มจระเข้) - อู่หมอชิต 2 Paknam (Crocodile Farm) - Mochit 2/ ตาราง
- 137 (ปอ.) (AC) - รัชดาภิเษก - รามคำแหง Ratchadapisek - Ramkhamhaengรัชดาภิเษก - รามคำแหง Ratchadapisek - Ramkhamhaeng/ ตาราง
- 26ก - [ส] ARL ลาดกระบัง - อู่มีนบุรี [S] ARL Ladkrabang - Minburi[ส] ARL ลาดกระบัง - อู่มีนบุรี [S] ARL Ladkrabang - Minburi/ ตาราง
- 32 - อู่ท่าอิฐ - วัดโพธิ์ Tha It - Wat Phoอู่ท่าอิฐ - วัดโพธิ์ Tha It - Wat Pho/ ตาราง
- A3 (ปอ.) (AC) - สนามบินดอนเมือง - สวนลุมพินี -สนามบินดอนเมือง - สวนลุมพินี -/ ตาราง
- 60 (ปอ.) (AC) - อู่สวนสยาม - ปากคลองตลาด Siam Park - Pak Klong Taladอู่สวนสยาม - ปากคลองตลาด Siam Park - Pak Klong Talad/ ตาราง
- 206 - แยกศรีอุดม - ม.เกษตรศาสตร์ Sri Udom - Kasetsartแยกศรีอุดม - ม.เกษตรศาสตร์ Sri Udom - Kasetsart/ ตาราง
- 37 (ปอ.) (AC) - แจงร้อน - มหานาค Chaeng Ron - Mahanakแจงร้อน - มหานาค Chaeng Ron - Mahanak/ ตาราง
- 62 - ท่าน้ำสาธุประดิษฐ์ - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ Sathupradit Pier - Victory Monumentท่าน้ำสาธุประดิษฐ์ - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ Sathupradit Pier - Victory Monument/ ตาราง
- 34 - อู่รังสิต - หัวลำโพง Rangsit - Hua Lamphongอู่รังสิต - หัวลำโพง Rangsit - Hua Lamphong/ ตาราง
- 72 - อู่คลองเตย - เทเวศร์ Klongtoey - Thewetอู่คลองเตย - เทเวศร์ Klongtoey - Thewet/ ตาราง
- 25 - รร.ปทุมคงคา สมุทรปราการ - วัดธาตุทอง Pathumkongka Samutprakan - Wat Thad Thongรร.ปทุมคงคา สมุทรปราการ - วัดธาตุทอง Pathumkongka Samutprakan - Wat Thad Thong/ ตาราง
- 502 (ปอ.) (AC) - อู่มีนบุรี - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ Minburi - Victory Monumentอู่มีนบุรี - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ Minburi - Victory Monument/ ตาราง
- 114 - อู่นครอินทร์ - แยกลำลูกกา Nakhon In - Lumlukkaอู่นครอินทร์ - แยกลำลูกกา Nakhon In - Lumlukka/ ตาราง