สาย 66
ท่าปล่อยรถ ศูนย์ราชการแจ้งวัฒนะ
ขสมก BMTA
รถบัสขสมก BMTA 66 เส้นทาง ตารางวิ่งรถและป้ายต่างๆ (อัปเดตแล้ว)
66 รถบัส (ท่าปล่อยรถ ศูนย์ราชการแจ้งวัฒนะ) มี 58 จุดจอด ที่ออกจาก ท่าปล่อยรถ สายใต้ใหม่ (ตลิ่งชัน) และสิ้นสุดที่ ท่าปล่อยรถ ศูนย์ราชการแจ้งวัฒนะ
เลือก 66 รถบัส จุดจอด ใดๆ ที่ด้านล่างนี้เพื่อค้นหาตารางอัพเดตเวลาจริงและดูเส้นทางบนแผนที่
วิธีการเดินทาง: ท่าปล่อยรถ ศูนย์ราชการแจ้งวัฒนะ (58 สถานี)
ท่าปล่อยรถ สายใต้ใหม่ (ตลิ่งชัน)
ตรงข้ามวัดมะกอก(แยกทุ่งมังกร) WAT Makok
ไปรษณีย์ ตลิ่งชัน Thanon Chim Phli
ซอยบรมราชชนนี 52 Borommaratchachonnani 52
บรมราชชนนี 48 Borommaratchachonnani 48
ซอยบรมราชชนนี 46 Soi Borommaratchachonnani 46
กรมสวัสดิการและคุ้มครองแรงงาน กองตรวจความปลอดภัย,ซอยฉิมพลี 2
บรมราชชนนี 32 Borommaratchachonnani 32
บรมราชชนนี 30 Borommaratchachonnani 30
ซอยบรมราชชนนี 22 Soi Borommaratchachonnani 22
บรมราชชนนี 12 Borommaratchachonnani 12
ศูนย์ฟอร์ดบรมราชชนนี,ตรงข้ามโรงพยาบาลเจ้าพระยา
กระทรวงวัฒนธรรม Ministry Of Culture
ลุมพินีพาร์คปิ่นเกล้า Lumpini Park Pinklao
เมเจอร์ปิ่นเกล้า Major Pinklao
ตรงข้ามเทสโก้โลตัสปิ่นเกล้า Tesco Lotus Pin Klao
แยก 35 โบว์ Yaek 35 Bow
โรงหนังธนบุรีรามา,จรัญสนิทวงศ์49
โรงเรียนปิ่นมงคลการศึกษา
วัดรวกบางบำหรุ,บ้านบรรหารศิลปอาชา
สำนักงานที่ดินกรุงเทพมหานครสาขาบางกอกน้อย Noi Land
ซอยจริญสนิทวงศ์ 65(ซอยร่วม)
คณะพยาบาลศาสตร์เกื้อการุณย์
วิทยาลัยอาชีวศึกษาอาชีวศิลป์,ตรงข้ามตลาดศรีย่าน
กรมชลประทาน,ศรีย่าน Kromchonlaprathan , Si Yan
แม็คโครบางกะบือ,ซอยสามเสน 25
กองพันทหารม้าที่ 4 รักษาพระองค์
ตรงข้ามสถานีวิทยุยานเกราะ Sathani Witthayu Yan Kro
โรงเรียนโยธินบูรณะ Rongrian Yothin Burana
ตรงข้ามวัดประดู่ WAT Pradu
ประชาราษฎร์ 1 ซอย7/1,ตรงข้ามสถานีดับเพลิงบางโพ
สี่แยกบางโพ,โรงพยาบาลบางโพ
ตรงข้ามโรงเรียนเทพสัมฤทธิ์
ซอยเยาวพา Soi Yaowapha
ข้างตลาดเตาปูน,แยกเตาปูน
ตลาดเตาปูน Soi Pracha Chuen 2
ตรงข้ามสำนักงานเขตบางซื่อ Soi Pracha Chuen 5
อาคารสุขประพฤติ Soi Pracha Chuen 12
ตรงข้ามสะพาน 99 Soi Pracha Chuen 15
ตรงข้ามเทคนิควิมล Soi Pracha Chuen 19
ตรงข้ามซอยเสริมสุข Soi Pracha Chuen 25
ตรงข้ามซอยคลังมนตรี Soi Pracha Chuen 29
ตรงข้ามแยกประชานุกูล Suan Sukkhaphap Pracha Nu Kun
ตรงข้ามปูนซิเมนต์ไทย Pamnam Man Pototho
ห้องสมุดตรงข้ามหมู่บ้านชลนิเวศน์
ตรงข้ามประชานิเวศน์1 Thian Lao
ซอยประชาชื่น 38 Soi Pracha Chuen 38
ตรงข้ามประกันสังคม
ตรงข้ามโรงเรียนเพชรรัตน์ Soi Pracha Chuen 46
โฮมโปรสาขาพงษ์เพชร Home Pro Sakha Phong Phet
สวนอาหารฟรายด์เดย์ Friday Food
ประชาชื่น-นนทบุรี 2
ประชาชื่น-นนทบุรี 4
ประชาชื่น-นนทบุรี 5
ตรงข้ามมหาวิทยาลัยธุรกิจบัณฑิตย์
บิ๊กซีแจ้งวัฒนะ Big C Chaengwattana
ศูนย์ราชการแจ้งวัฒนะ(อาคารB)
ท่าปล่อยรถ ศูนย์ราชการแจ้งวัฒนะ
66 คำถามที่พบบ่อย
66 รถบัส เริ่มวิ่งกี่โมง?
66 รถบัส เริ่มวิ่งเวลา 04:30 ของวัน อาทิตย์, จันทร์, อังคาร, พุธ, พฤหัสบดี, ศุกร์, เสาร์
66 รถบัส จะหยุดวิ่งเวลาอะไร?
66 รถบัส หยุดวิ่งเวลา 21:50 ของวัน อาทิตย์, จันทร์, อังคาร, พุธ, พฤหัสบดี, ศุกร์, เสาร์
66 รถบัส จะมาถึงกี่โมง?
ท่าปล่อยรถ ศูนย์ราชการแจ้งวัฒนะ รถบัส เมื่อไรถึงจะมา? เช็คเวลามาถึงแบบถ่ายทอดสด สำหรับเวลาที่มาถึงจริง และดูตารางแบบละเอียดของ ท่าปล่อยรถ ศูนย์ราชการแจ้งวัฒนะ รถบัส ที่อยู่ใกล้ตำแหน่งของคุณมากที่สุด
สาย66 ของรถบัสขสมก BMTA วิ่งปรกติในวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัวหรือไม่?
เวลาวิ่งรถบัส สาย66 ในวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว อาจเปลี่ยนแปลง โปรดเช็คแอ็พมูวิทสำหรับการเปลี่ยนแปลงล่าสุดและข้อมูลอัพเดตแบบสดๆ
มีป้ายหยุด ของ รถบัส 66 ใกล้ฉันหรือไม่?
คลิกที่นี่ เพื่อดูป้าย หยุดรถบัส66 ที่ใกล้ที่สุด
66 รถบัส ตารางเวลา
66 รถบัส เส้นทาง วิ่งทุกวัน ตารางชั่วโมงการวิ่งปรกติ: 04:30 - 21:50
วัน | เวลาทำการ | ความถี่ (วินาที) |
---|---|---|
อาทิตย์ | 04:30 - 21:50 | 15 - 20 |
จันทร์ | 04:30 - 21:50 | 15 - 20 |
อังคาร | 04:30 - 21:50 | 15 - 20 |
พุธ | 04:30 - 21:50 | 15 - 20 |
พฤหัส | 04:30 - 21:50 | 15 - 20 |
ศุกร์ | 04:30 - 21:50 | 15 - 20 |
เสาร์ | 04:30 - 21:50 | 15 - 20 |
ขสมก BMTA รถบัส การแจ้งเตือนการให้บริการ
ดูอัปเดตทั้งหมดที่ 66 (จาก ท่าปล่อยรถ สายใต้ใหม่ (ตลิ่งชัน)), รวมไปถึงข้อมูลสถานะเรียลไทม์, ความล่าช้า, การเปลี่ยนรของเส้นทางและตำแหน่งป้ายและการเปลี่ยนแปลงการให้บริการอื่นๆ ของรถบัส รับแผนที่เรียลไทม์ของ66 (ท่าปล่อยรถ ศูนย์ราชการแจ้งวัฒนะ) และติดตามรถบัส ขณะที่มันกำลังเคลื่อนไปตามแผนที่ ดาวน์โหลดแอ็ปสำหรับข้อมูลของขสมก BMTAทั้งหมดได้ตอนนี้
ค่าโดยสารรถรถบัส66
ราคาของขสมก BMTA 66 (ท่าปล่อยรถ ศูนย์ราชการแจ้งวัฒนะ) อาจมีการเปลี่ยนแปลงตามปัจจัยต่างๆ สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับราคาบัตรโดยสารของขสมก BMTA โปรดเช็คที่แอ็ป Moovit หรือเว็บไซต์ของขสมก BMTA
66 (ขสมก BMTA)
จุดจอดแรกของ 66 รถบัส ในเส้นทางคือ ท่าปล่อยรถ สายใต้ใหม่ (ตลิ่งชัน) และจุดจอดสุดท้ายคือ ท่าปล่อยรถ ศูนย์ราชการแจ้งวัฒนะ 66 (ท่าปล่อยรถ ศูนย์ราชการแจ้งวัฒนะ) ทำการช่วง ทุกวัน
ข้อมูลเพิ่มเติม: 66 มี 58 จุดจอด และระยะเวลาเดินทางโดยรวมของเส้นทางนี้คือประมาณ 67 นาที
ชีวิตดูวุ่นวายไหม? ลองดูว่าทำไมผู้ใช้กว่า 1.5 ล้านรายถึงเชื่อใจใช้ Moovit จนเป็นแอพด้านระบบขนส่งมวลชนยอดนิยม Moovit ให้คุณ ขสมก BMTA แนะนำเส้นทาง ระบบติดตาม รถบัส ตามเวลาจริง วิธีการการเดินทางแบบถ่ายทอดสด แผนที่เส้นทางใน กรุงเทพมหานคร และช่วยคุณค้นหา 66 รถบัส จุดจอด ที่ใกล้คุณมากที่สุด ไม่มีสัญญาณอินเทอร์เน็ตหรือ? ดาวน์โหลดแผนที่ PDF แบบออฟไลน์ และตารางเวลา รถบัส สำหรับสาย 66 รถบัส เพื่อใช้งานได้เลย
ตัวติดตามเวลาเรียลไทม์ของรถบัส 66
ติดตามรถ 66 (ท่าปล่อยรถ ศูนย์ราชการแจ้งวัฒนะ) บนแผนที่แบบเรียลไทม์และติดตามตำแหน่งรถขณะที่รถวิ่งไปตามป้ายหรือสถานีต่างๆ โปรดใช้ Moovit เพื่่อเป็นตัวติดตาม รถบัส 66 หรือแอ็ปที่คอยติดตาม รถบัสขสมก BMTA เพื่อที่คุณจะได้ไม่พลาดรถบัสของคุณ
ใช้แอ็ปเพื่อเป็นตัววางแผนการเดินทางสำหรับ<br> ขสมก BMTA หรือตัววางแผนการเดินทางสำหรับSkyTrain, รถไฟใต้ดิน, รถบัส, รถไฟ หรือ เรือ เพื่อแพลนเส้นทางของคุณรอบๆกรุงเทพมหานคร โดยตัววางแผนการเดินทางจะแสดงข้อมูลที่อัปเดตสำหรับขสมก BMTA และรถบัสทั้งหมด, รวมไปถึงรถ 66 ในกรุงเทพมหานคร
66 - เส้นทางตัวเลือก
ขสมก BMTA เส้นทางใน กรุงเทพมหานคร
- 47 - ท่าเรือคลองเตย - กรมที่ดิน Khlong Toey - Department Of Lands/ ตาราง
- 88 - มจธ.บางขุนเทียน - ลาดหญ้า KMUTT Bangkhunthian - Lat Ya/ ตาราง
- A1 (ปอ.) (AC) - สนามบินดอนเมือง - BTS หมอชิต Donmueng Airport - BTS Mochit/ ตาราง
- 63 - อู่นครอินทร์ - อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ Nakorn In - Victory Monument/ ตาราง
- 205 - เดอะมอลล์ท่าพระ - อู่คลองเตย The Mall Thaphra - Klongtoey Depot/ ตาราง
- 114 (ปอ.) (AC) - อู่นครอินทร์ - แยกลำลูกกา Nakhon In - Lumlukka/ ตาราง
- 12 - ห้วยขวาง - ปากคลองตลาด Huai Khwang - Pak Klong Talad/ ตาราง
- 21 - วัดคู่สร้าง - จุฬาลงกรณ์ Wat Kusang - Chulalongkorn/ ตาราง
- 65 - วัดปากน้ำนนทบุรี - สนามหลวง Wat Paknam Nonthaburi - Sanamluang/ ตาราง
- 95 - อู่บางเขน - บางกะปิ Bangkhen - Bangkapi/ ตาราง
- 520 (ปอ.) (AC) - ตลาดไท - มีนบุรี Talaad Thai - Minburi/ ตาราง
- 70 - ประชานิเวศน์ 3 - สนามหลวง Prachaniwet 3 - Sanamluang/ ตาราง
- 93 - หมู่บ้านนักกีฬา - สี่พระยา Nakkila Village - Siphaya/ ตาราง
- 26ก - [ส] เคหะร่มเกล้า - อู่มีนบุรี [S] Romklao Housing - Minburi/ ตาราง
- 11 - ประเวศ - มาบุญครอง Prawet - MBK Center/ ตาราง
- 68 - อู่แสมดำ - บางลำพู Samaedam - Bang Lamphu/ ตาราง
- 556 (ปอ.) (AC) - อู่วัดไร่ขิง - อนุสาวรีย์ประชาธิปไตย Wat Raikhing - Democracy Monument/ ตาราง
- 22 - อู่สวนสยาม - อาคาร TPI Siam Park - TPI Tower/ ตาราง
- 75 - อู่ธารทิพย์ - หัวลำโพง Thanthip - Hua Lamphong/ ตาราง
- 2 - สำโรง - ปากคลองตลาด Samrong - Pak Klong Talad/ ตาราง